CSVNO – Nhằm động viên, khích lệ tinh thần NLĐ đầu mùa cạo mới, Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã hỗ trợ 500.000đ/người cho tổ trưởng, công nhân khai thác và lực lượng bảo vệ. Tổng kinh phí hỗ trợ 922 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4650-1024x684.jpg)
Trong buổi lễ phát động Tháng công nhân và Hưởng ứng Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2021 được tổ chức ngày 28/4 tại Nông trường 1, ban lãnh đạo công ty đã kêu gọi toàn thể NLĐ đoàn kết, cùng công ty vượt khó, thi đua hoàn thành xuất sắc các chỉ tiêu, nhiệm vụ được giao.
Trong Tháng công nhân, công ty sẽ tổ chức nhiều hoạt động nghĩa, thiết thực để chăm lo tốt hơn nữa đời sống cho NLĐ. Dịp này, công ty trao 50 phần quà (1 triệu đồng/phần) cho 50 NLĐ có hoàn cảnh khó khăn, tặng 6 suất quà cho NLĐ bị tai nạn lao động, tặng 5 bàn bóng bàn cho cơ sở (6 triệu đồng/bàn), hỗ trợ nâng cấp 2 sân bóng chuyền với kinh phí 60 triệu đồng. Tổng số tiền trao tặng cho NLĐ có hoàn cảnh khó khăn, thực hiện các thiết chế văn hóa hơn 143 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4648-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4617-1024x684.jpg)
Cũng trong buổi lễ phát động Tháng công nhân, Công đoàn CSVN đã trao danh hiệu Công nhân cao su ưu tú cho 11 NLĐ có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất nhiều năm qua. Đồng thời hỗ trợ cho hai công đoàn trực thuộc công đoàn công ty xây dựng 2 sân bóng chuyền, 50 triệu đồng/sân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4636-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4633-1024x684.jpg)
Trước đó, nhằm chào mừng Tháng công nhân năm 2021, công đoàn công ty đã tổ chức giải bóng chuyền nam – nữ thu hút 200 vận động viên tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4657-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_4654-1024x684.jpg)
MINH NHIÊN – VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Tây Ninh trao nhà mái ấm Công đoàn
Cao su Bình Long họp mặt cán bộ hưu trí
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ nhà công nhân bị hỏa hoạn
Hoạt động ý nghĩa chào mừng 90 năm thành lập CĐ Việt Nam và 90 năm truyền thống ngành cao su
Công đoàn Cao su Sa Thầy thăm hỏi và trao thưởng người lao động
Công đoàn Cao su Bình Long kiện toàn nhân sự chủ chốt nhiệm kỳ 2012-2017
Chung sức vì trái tim và nụ cười trẻ thơ
Nới điều kiện tiếp cận gói hỗ trợ 26.000 tỉ đồng
Ngành cao su Việt Nam thích ứng với quy định chống phá rừng của Liên minh châu Âu
Cụm thi đua số 2: Trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn”