CSVNO – Sáng 16/12, Cụm thi đua số 2 – Khu vực Tây Nguyên của Công đoàn CSVN đã tổ chức trao tặng căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cham của Nông trường Đoàn Kết – Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_0093-1024x685.jpg)
Căn nhà được xây dựng theo hạng mục cấp 4, tổng diện tích 80m2, tường xây, mái lợp tôn, nền gạch men với 2 phòng ngủ, phòng khách và công trình phụ, tổng số tiền hơn 80 triệu đồng. Trong đó, kinh phí từ chương trình “Mái ấm công đoàn” của Cụm 50 triệu đồng, số còn lại do gia đình, người thân công nhân Cham hỗ trợ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_0089-1024x685.jpg)
Công nhân Cham hiện đang công tác tại tổ khai thác 7 – Nông trường Đoàn Kết – Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang. Vào làm công nhân từ năm 2005, đến nay vẫn phải ở chung với bố mẹ già. Trong khi gia đình bố mẹ cũng rất đông anh em với 7 người con, hiện có 3 gia đình ở chung nên cuộc sống vô cùng khó khăn. Mặt khác, Cham phải một mình nuôi con nhỏ và cha mẹ già, nương rẫy và kinh tế phụ không có, sống nhờ hoàn toàn vào đồng lương ít ỏi từ làm công nhân cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_0087-1024x685.jpg)
Nhận được căn nhà mới của Cụm thi đua số 2 – Tây Nguyên, trước sự chứng kiến của chính quyền thôn Krun, xã H’neng, Công đoàn CSVN, lãnh đạo Công ty, công đoàn công ty và Nông trường Đoàn Kết, công nhân Cham xúc động bày tỏ: “Em không biết nói gì, em rất vui mừng có được căn nhà mới. nó giúp mẹ con em bớt khó khăn trong cuộc sống, cám ơn lãnh đạo Công ty, công đoàn công ty và Cụm thi đua số 2. Em sẽ cố gắng làm việc thật tốt, giữ gìn căn nhà kỹ càng”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Đồng Phú tuyên dương 174 em học sinh sinh viên đạt thành tích cao trong học tập
Công đoàn TCT Cao su Đồng Nai: Đóng vai trò quan trọng trong việc giúp đơn vị thực hiện vượt mức các...
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu
Cao su Tây Ninh: Đối thoại với người lao động
Công đoàn Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh: Chia sẻ khó khăn, đồng hành cùng doanh nghiệp
Lao động nữ đóng góp to lớn vào sự phát triển của ngành
MDF VRG Kiên Giang chăm lo tốt đời sống người lao động
Cao su Sa Thầy tuyên dương 122 học sinh xuất sắc trong học tập
Công tác cán bộ là khâu đột phá trong nhiệm kỳ tới
Người "giữ lửa" cho công nhân