CSVNO – Ngày 3/10, Công đoàn Công ty CPCS Bà Rịa – Kampong Thom đã tổ chức trao nhà Mái ấm Công đoàn cho anh Võ Văn Huề – nhân viên chăm sóc cây cảnh của công ty.
![Ông Võ Việt Ngân - Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam (bên trái) trao nhà Mái ấm Công đoàn cho anh Võ Văn Huề](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/4f4dc1442820ce7e9731.jpg)
Anh Võ Văn Huề sinh năm 1967, ở ấp 1 xã Hòa Bình, huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Anh Huề làm nhân viên cây cảnh của công ty đã được 10 năm, hoàn cảnh của anh rất đặc biệt, hiện tại anh bị ung thư gan, vợ đã đi lấy chồng khác, anh còn nuôi một người con trai học đại học, nhà thì không có, mỗi lần về phép đều ở nhờ nhà em ruột ở với mẹ.
![Ông Nguyễn Hữu Thục - Chủ tịch Công đoàn Cao su Bà Rịa - Kampong Thom trao quà cho anh Võ Văn Huề](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/4e51e959003de663bf2c.jpg)
Trước tình cảnh này công đoàn công ty, cùng với công ty và sự đóng góp của cán bộ công nhân viên và của quỹ Mái ấm công đoàn ngành đã quên góp được tổng số tiền 108 triệu đồng, xây căn nhà cấp 4 khang trang trên mảnh đất mẹ cho.
![Ông Mai Khánh - Chủ tịch Công đoàn Cao su Bà Rịa trao quà cho anh Võ Văn Huề](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/00585f40b624507a0935.jpg)
Căn nhà rộng 80 m2 ốp gạch men, với tổng kinh phí 230 triệu, hiện vẫn chưa hoàn thiện. Số tiền còn lại anh vay mượn, cũng như sự ủng hộ của anh em.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Võ Việt Ngân - Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam trao quà cho anh Võ Văn Huề](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/464a0a41e325057b5c34.jpg)
Tham dự và phát biểu tại buổi bàn giao, ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam, chia sẻ: “Lãnh đạo công ty, công đoàn, cán bộ công nhân viên công ty đã luôn quan tâm giúp đỡ, cùng với số tiền từ quỹ Mái ấm công đoàn, dù số tiền không nhiều, nhưng đó là nguồn động viên xây để anh xây được căn nhà từ nay không phải ở nhờ, anh cố gắng điều trị bệnh, để cống hiến lâu dài cho đơn vị”.
![Ông Võ Việt Ngân - Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam phát biểu tại lễ bàn giao nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/8c522558cc3c2a62732d.jpg)
NGUYỄN DƯƠNG
Related posts:
Công đoàn Cao su Sa Thầy khen thưởng 34 tập thể, cá nhân vượt sản lượng tháng 8
Giải pháp thu hút lao động Hà Giang vào làm cao su
Sôi nổi hội thao Cao su Bà Rịa Kampong Thom
Công ty CP Thể thao Ngôi Sao Geru: Nhiều hoạt động đoàn thể sôi động
"2014 là năm hoạt động Công đoàn tổ chức tốt nhất"
Công đoàn Cao su VN tặng 150 phần quà Tết cho công nhân khó khăn
Công đoàn Cao su Việt Nam chi 23,5 tỷ đồng trong “Tháng Công nhân”
Hội thao khu vực II: Giao lưu học hỏi và đoàn kết
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên
Đẩy mạnh các phong trào thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 2019