CSVNO – Sáng ngày 2/10, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam, cùng lãnh đạo Công đoàn Cao su Tây Ninh đã tiến hành lễ bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho gia đình anh Nguyễn Ngọc Ánh và chị Nguyễn Thị Huế Châu, là công nhân Đội C1, NT Bến Củi.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CS VN trao quyết định bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho C](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_0185.jpg)
Căn nhà được xây dựng với diện tích 120 mét vuông (6mx20m), tường gạch, mái tôn, nền lát gạch với tổng số tiền là 200 triệu đồng. Trong đó, Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 40 triệu đồng, Công đoàn Công ty CP Cao su Tây Ninh hỗ trợ 10 triệu đồng.
Nhân buổi lễ bàn giao Công đoàn Cao su Việt Nam, Công đoàn Công ty CP Cao su Tây Ninh, Ban Giám đốc, Công đoàn NTCS Bến Củi cũng đã tặng nhiều vật dụng thiết yếu cho gia đình.
![Ông Nguyễn Thanh Liêm - Chủ tịch Công đoàn Cao su Tây Ninh trao quà cho gia đình.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_0187.jpg)
![Lãnh đạo Công đoàn CSVN, Công đoàn Cao su Tây Ninh chia sẻ niềm vui với gia đình anh Ánh, chị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_0190.jpg)
Sáng cùng ngày, đoàn đã đến Đội C1, NTCS Bến Củi (ấp 4, xã Bến Củi, huyện Dương Minh Châu, tỉnh Tây Ninh) cắt băng khánh thành sân bóng chuyền. Công trình sân bóng chuyền được khởi công từ ngày 15/8/2018 với tổng kinh phí xây dựng là 95 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Cắt băng khánh thành sân bóng chuyền.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_0206.jpg)
Trong đó, Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 50 triệu, Công đoàn Cao su Tây Ninh 15 triệu, Công đoàn NTCS Bến Củi 30 triệu. Sân bóng chuyền đã được đưa vào sử dụng đảm bảo chất lượng, để người dân và công nhân khai thác mủ để rèn luyện sức khỏe, cũng là nơi giao lưu bóng chuyền với các đơn vị trực thuộc Công đoàn Công ty, đơn vị kết nghĩa và địa phương.
![Thi đấu bóng chuyền giao hữu.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_0215.jpg)
Sau buổi lễ, Công đoàn Công ty đã tổ chức thi đấu giao hữu giữa 2 đội bóng NTCS Bến Củi và NTCS Trần Văn Lưu (Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng).
THẾ TRUNG
Related posts:
CĐ CSVN thăm, tặng quà cho CNLĐ tại Campuchia
Động viên công nhân khai thác vượt sản lượng
Bầu Ban chấp hành mới Công đoàn Công ty CP TM&DV Du lịch Cao su
Công đoàn Cao su Bình Long: Trao 49 phần quà cho con công nhân lao động
Công đoàn Cao su Sa Thầy vượt cao các chỉ tiêu trong nhiệm kỳ 2017 - 2023
Hỗ trợ 100 triệu đồng cho gia đình công nhân Cao su Việt - Lào
Cách tính tuổi nghỉ hưu năm 2023 người lao động cần biết
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức nhiều hoạt động thiết thực vì người lao động
Cao su Sơn La: Tặng khẩu trang cho người lao động
Ấm tình trong "Tháng Công nhân"