CSVNO – Chiều ngày 24/1, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức họp mặt các thế hệ cán bộ hưu trí công ty nhân dịp Tết cổ truyền Giáp Thìn 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/dee8aa327345d91b8054-1024x683.jpg)
Tại buổi họp mặt, ông Nguyễn Hữu Tú – Phó Tổng Giám đốc phụ trách điều hành công ty đã báo cáo những kết quả nổi bật đơn vị đạt được trong năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/02b517a0cfd765893cc6-1024x683.jpg)
Theo đó, năm 2023, công ty quản lý tổng diện tích 13.019,83 ha (trong đó diện tích vườn cây kinh doanh 10.222,76 ha). Kế hoạch sản lượng khai thác mủ Tập đoàn giao 18.000 tấn. Công ty đã khai thác được 19.682 tấn mủ, đạt 109,35% kế hoạch, vượt 1.682 tấn. Sản lượng chế biến 21.881 tấn mủ. Sản phẩm được cơ cấu theo hướng tiên tiến, đa dạng về chủng loại, đáp ứng nhu cầu thị trường. Sản lượng tiêu thụ 22.723 tấn. Kim ngạch xuất khẩu 12,06 triệu USD, giá bán bình quân 34,36 triệu đồng/tấn. Tổng doanh thu đạt 928,225 tỷ đồng, tổng lợi nhuận trước thuế 209,021 tỷ đồng, tổng lợi nhuận sau thuế 175,477 tỷ đồng, tổng nộp ngân sách Nhà nước 118,298 tỷ đồng, tỷ suất lợi nhuận trước thuế trên vốn chủ sở hữu bình quân đạt 21,7%. Thu nhập bình quân cả năm đạt 10,816 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/6f323ba9e3de498010cf-1-1024x683.jpg)
Phát biểu tại buổi họp mặt, ông Lê Văn Vui – Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐTV công ty cảm ơn và đánh giá cao sự đóng góp công sức của các thế hệ cán bộ hưu trí nói riêng và CB.CNV LĐ công ty qua chặng đường gần 50 năm xây dựng và phát triển của Cao su Bình Long anh hùng. Sự ủng hộ, tin tưởng đó là niềm cổ vũ, động viên to lớn cho sự phát triển bền vững của đơn vị trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/0a100e90d7e77db924f6-1024x683.jpg)
Nhân dịp này, công ty có những phần quà ý nghĩa tặng các cán bộ hưu trí để tỏ lòng tri ân “ăn quả nhớ người trồng cây”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/238454868df127af7ee0-1024x683.jpg)
Một số hình ảnh tại buổi họp mặt
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/4a084ac39db437ea6ea5-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/a54149e6939139cf6080-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/3ac897da4dade7f3bebc-1024x683.jpg)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Bà Huỳnh Thị Yến Loan giữ chức Chủ tịch Công đoàn VRG Khải Hoàn
Tập huấn kỹ năng soạn thảo văn bản cho cán bộ Công đoàn
Cao su Chư Păh tuyên dương 20 nữ CB.CNV LĐ xuất sắc
Công đoàn Cao su VN thí điểm thành công họp trực tuyến
Tháng công nhân: Tháng của người lao động ngành cao su
Công đoàn Cụm Tây Nguyên bàn giao 15 căn nhà trong 6 tháng đầu năm
Ý nghĩa lịch sử của Tổng Công hội đỏ Bắc Kỳ
Công ty 74 phấn đấu trao tặng 10 nhà Mái ấm Công đoàn
Trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
Công đoàn Cao su VN trao quà công nhân các đơn vị tại Campuchia