CSVNO – Công đoàn Công ty CPCS Tân Biên và Nông trường Bổ Túc vừa hỗ trợ gia đình công nhân Nguyễn Thanh Đồi không may gặp hỏa hoạn.
![Lãnh đạo Công đoàn Công ty thăm hỏi và hỗ trợ tiền cho gia đình công nhân Nguyễn Thanh Đồi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/CD-TB-404x460.jpg)
Rạng sáng ngày 21/7, người dân tại Tổ 2 ấp Đông Lợi, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh phát hiện nhà của công nhân Nguyễn Thanh Đồi bị hỏa hoạn. Trong lúc này anh Đồi và vợ là Nguyễn Thị Đào đang cạo mủ tại Đội 2 NT Bổ Túc.
Mặc dù đã được bà con gần đó phát hiện và giúp dập lửa, do trong nhà có nhiều vật dụng dễ cháy nên ngọn lửa bốc lên rất nhanh, thiêu rụi toàn bộ tài sản trong nhà. Tài sản thiệt hại gồm 1 xe gắn máy, tivi, tủ lạnh, quạt, nồi cơm điện và 56 triệu đồng tiền mặt, ước thiệt hại trên 100 triệu đồng.
Để giải quyết khó khăn trước mắt gia đình anh Đồi, lãnh đạo Nông trường hỗ trợ 2 triệu đồng và Công đoàn Nông trường hỗ trợ 1 triệu đồng. BTV Công đoàn Công ty đến thăm động viên tinh thần hỗ trợ 5 triệu đồng giúp đỡ gia đình khắc phục khó khăn để sớm ổn định cuộc sống và xem xét hỗ trợ xây nhà ở mái ấm Công đoàn cho gia đình anh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Dương Hoàng Phụng
Related posts:
Chăm lo đời sống người lao động, đồng hành cùng doanh nghiệp
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su giao lưu cầu lông mừng ngày Quốc tế Phụ nữ
Cao su Chư Păh khởi công 5 công trình phục vụ công nhân
Tổ chức Hội nghị NLĐ và CBCC: Thực hiện xong trong quý I/2018
Quan tâm nhiều hơn đến chế độ chính sách và đời sống NLĐ
Đại hội Đổi mới - Dân chủ - Đoàn kết - Trách nhiệm
Danh hiệu ý nghĩa
Trao 20 suất quà cho công nhân Cao su Điện Biên
Công đoàn Cao su Phú Riềng dẫn đầu toàn diện
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Sôi nổi Tháng Công nhân 2024