CSVNO – Sáng ngày 22/3, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức hội nghị ban chấp hành (bất thường) để củng cố, kiện toàn công tác nhân sự nhiệm kỳ 2012-2017.
![Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam Phan Mạnh Hùng trao cờ thi đua xuất sắc của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam cho Công đoàn Công ty](http://thucson2017.com/wp-content/uploads/2017/03/bl.jpg)
Theo đó, ông Trần Văn Trung, Chủ tịch Công đoàn công ty nhiệm kỳ 2012-2017 có quyết định nghỉ hưu hưởng chế độ bảo hiểm xã hội từ ngày 1/3. Được sự chấp thuận của Ban Thường vụ Đảng ủy Công ty và Công đoàn Cao su Việt Nam, hội nghị đã tiến hành bầu bổ sung ông Lê Văn Thủy, Ủy viên ban chấp hành Công đoàn Công ty, Phó giám đốc, chủ tịch Công đoàn cơ sở Nông trường Trà Thanh vào chức danh ủy viên ban thường vụ, đồng thời được bầu giữ chức Phó chủ tịch thường trực Công đoàn Công ty nhiệm kỳ 2012-2017 với tỷ lệ 23/23 phiếu đồng ý (đạt 100%).
![Ký biên bản bàn giao nhiệm vụ của ông Trần Văn Trung cho ông Lê Văn Thủy.](http://thucson2017.com/wp-content/uploads/2017/03/bl1.jpg)
Ông Lê Văn Thủy sinh năm 1969, chuyên môn nghiệp vụ cử nhân kinh tế, cao cấp lý luận chính trị, có thâm niên 12 năm làm chủ tịch công đoàn cơ sở (2005-2017), từng đạt giải nhì cá nhân tại hội thi chủ tịch công đoàn cơ sở giỏi lần thứ nhất năm 2016 do Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức.
![Ông Lê Văn Thủy, Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn công ty phát biểu nhận nhiệm vụ.](http://thucson2017.com/wp-content/uploads/2017/03/bl32.jpg)
Dịp này, Công đoàn Công ty vinh dự được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng cờ đơn vị thi đua xuất sắc trong phong trào “Xanh – Sạch – Đẹp” và bảo đảm an toàn vệ sinh lao động năm 2016.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Nguyễn Bảo
Related posts:
Công đoàn góp sức cổ phần hóa Công ty mẹ VRG
Trao nhà tình thương cho công nhân Cao su Bình Long
Cao su Chư Păh tặng 72 suất quà trong chương trình “Tết sum vầy – Xuân bình an”
Người cán bộ Công đoàn tận tâm, giàu nhiệt huyết
Cao su Ea H'Leo trao nhà Mái ấm Công đoàn
Công đoàn Cao su Phú Thịnh tặng quà Tết công nhân khó khăn
Hơn 6.300 sáng kiến, làm lợi gần 230 tỷ đồng trong ngành cao su
"Xuân ấm áp" - Xuân của người xa quê
Ông Huỳnh Kim Nhựt giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam
Công đoàn Cao su Chư Prông trao nhà tình nghĩa