CSVNO – Sau hơn một tháng xây dựng, ngày 27/8 Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tổ chức bàn giao 2 sân bóng chuyền cho Đội 29 và 31 thuộc Nông trường An Biên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/DSC_0029-1024x685.jpg)
Đây là 2 trong số những thiết chế văn hóa được công đoàn công ty xây dựng, bàn giao và trao tặng cho các công đoàn cơ sở nhằm phục vụ nhu cầu vui chơi giải trí của người lao động sau những giờ lao động mệt nhọc, góp phần nâng cao đời sống tinh thần.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/DSC_0024-1-1024x751.jpg)
Mỗi sân bóng chuyền được xây dựng có trị giá 50 triệu đồng, được trích từ nguồn quỹ của công đoàn công ty và sự hỗ trợ của Công đoàn CSVN. Tại buổi bàn giao 2 sân bóng chuyền, công đoàn công ty cũng trao tặng 500 chiếc khẩu trang vải kháng khuẩn trong tổng số 4.500 chiếc cho người lao động của nông trường cùng 5 bộ bóng lưới cho 5 đội sản xuất thuộc Nông trường An Biên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/DSC_0015-1024x685.jpg)
Được biết, trong Tháng công nhân năm 2021 Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tổ chức bàn giao, trao tặng và trang bị 2 tivi cho Nông trường An Phú và Hòa Bình, 5 loa di động cho 5 công đoàn cơ sở trực thuộc, 20 bộ bóng lưới và 4.500 chiếc khẩu trang vải kháng khuẩn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đây là những thiết chế văn hóa hết sức ý nghĩa, cần thiết đối với người lao động, giúp người lao động có điều kiện vui chơi, giải trí sau những giờ lao động cực nhọc trên lô, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho người lao động, từ đó tạo động lực hăng say lao động sản xuất.
VĂN VĨNH
Related posts:
Đột phá, sáng tạo trong hoạt động công đoàn
Cao su Kon Tum trao tặng nhiều phần quà ý nghĩa cho công nhân khó khăn
Hỗ trợ tập huấn cán bộ công đoàn
Sôi nổi hoạt động chào mừng ngày 20/10
Phần quà ý nghĩa
Công đoàn Trường CĐ CN Cao su: Quyên góp gần 30 triệu đồng hỗ trợ 2 công nhân khó khăn
Cao su Dầu Tiếng hỗ trợ 10 tỷ đồng xây nhà cho công nhân
Công đoàn Cao su Đồng Nai - Điểm tựa vững chắc của người lao động
Ông Phan Mạnh Hùng tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su VN
Cao su Điện Biên tổ chức Đêm hội trăng rằm 2022