CSVNO – Nhằm động viên, thăm hỏi người lao động đang công tác ở dự án trồng cao su tại Campuchia, trong 2 ngày 27-28/11, Công đoàn Công ty CPCS Phước Hòa tổ chức thăm hỏi, tặng quà tại Công ty TNHH PTCS Phước Hòa – KampongThom.
Bà Nguyễn Thị Phi Nga – Phó Tổng Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Công ty và ông Nguyễn Văn Sơn – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty đã đến từng nông trường thăm hỏi, động viên, tặng quà cho Đoàn viên – CNLĐ, đồng thời khen thưởng phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm cho 3 tập thể Tổ Công đoàn Nông trường với số tiền là 3 triệu đồng/đơn vị và Công đoàn cơ sở Phước Hòa – KampongThom số tiền là 5 triệu đồng.
Lãnh đạo Công đoàn Công ty cũng đã thăm hỏi, động viên 6 thí sinh là CNLĐ người Campuchia tập trung ôn luyện tay nghề chuẩn bị tham gia Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ năm 2018 do VRG tổ chức vào đầu tháng 12 tại Việt Nam với số tiền là 100.000 Riel/người.
ÂN CHÂU
Related posts:
- "Phát huy tinh thần Phú Riềng Đỏ, quyết tâm vượt khó thành công"
- Cao su Phước Hòa: Sôi nổi hoạt động chào mừng ngày truyền thống ngành
- Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động
- Công đoàn Cao su Việt Nam và Ban Vì sự tiến bộ phụ nữ VRG tổ chức diễn đàn “Sức khỏe của bạn” chào m...
- Ấm áp “Tết sum vầy” của công nhân xa quê
- Cao su Sa Thầy: Tuyên dương nữ CNVC-LĐ xuất sắc
- Cao su Chư Prông tặng quà cho 350 học sinh giỏi
- Sẽ bổ sung, điều chỉnh Thỏa ước lao động tập thể ngành
- Sẵn sàng cho Hội thao khu vực IV – Miền núi phía Bắc
- Sôi nổi hoạt động chào mừng 8/3 ở Cao su Đồng Nai