CSVNO – Trong các ngày 14/6, 17/6 và 18/6 Công đoàn Cao su Điện Biên đã phối hợp với Công đoàn Cao su Việt Nam, Công đoàn Tổng Công ty Cao su Đồng Nai tổ chức thăm hỏi, động viên công nhân có hoàn cảnh khó khăn, khám bệnh và phát thuốc miễn phí cho nữ cán bộ, công nhân viên, người lao động trong toàn Công ty với tổng kinh phí hỗ trợ gần 230 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/1.-trao-nha-o-1024x559.jpg)
Cụ thể, Công đoàn Cao su Điện Biên đã phối hợp với Công đoàn Cao su Việt Nam thăm hỏi, tặng 10 suất quà; phối hợp với Công đoàn Tổng Công ty Cao su Đồng Nai tặng 40 suất quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn ở các nông trường cao su Điện Biên, cao su Mường Chà và cao su Tuần Giáo; trao 18 suất quà cho các cháu thiếu nhi tham dự trại hè của ngành Cao su Việt Nam. Mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/2-tham-hoi-doi-song-1024x698.jpg)
Cùng với đó, Công đoàn cao su Điện Biên đã phối hợp với Công đoàn Cao su Việt Nam, Trung tâm Y tế ngành cao su khám bệnh phụ khoa, phát thuốc miễn phí cho 332 nữ cán bộ, công nhân viên, người lao động tại Văn phòng Công ty, các tổ, đội sản xuất ở các nông trường trực thuộc. Đặc biệt, dịp này có 2 công nhân có hoàn cảnh khó khăn được hỗ trợ nhà ở “Mái ấm công đoàn” với mức 50 triệu đồng/mái ấm từ nguồn Quỹ Công đoàn Cao su Việt Nam đó là đoàn viên Lò Văn Phát (Nông trường Cao su Tuần Giáo) và đoàn viên Lò Văn Lợi (Nông trường Cao su Điện Biên).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/4-phat-bao-ho-1024x721.jpg)
Triển khai chương trình “Ánh sáng công đoàn”, dịp này Công đoàn Cao su Việt Nam đã hỗ trợ Nông trường Cao su Tuần Giáo 50 triệu đồng xây dựng sân bóng chuyền rèn luyện sức khỏe, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho cán bộ, công nhân viên, người lao động tại tổ, đội sản xuất sau giờ làm việc; trao 35,5 triệu đồng đã được trao đến tận tay cho người lao động có thu nhập thấp của Công ty CPCS Điện Biên (500.000 đồng/người) nhằm kịp thời động viên, khích lệ người lao động gắn bó với doanh nghiệp, vươn lên trong cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/3-phat-thuoc-1024x833.jpg)
MINH THÙY
Related posts:
Khoảnh khắc đặc biệt
Tập trung các giải pháp thúc đẩy sản xuất tại các công ty cao su miền Trung
Công đoàn Cao su Chư Sê: Tháng Công nhân khơi dậy truyền thống đoàn kết, sáng tạo
Công đoàn tích cực vận động mua cổ phần ưu đãi
Sản xuất thời chống dịch
Chung tay hỗ trợ các đơn vị miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão lũ
48 thí sinh tham gia tranh tài Hội thi Bàn tay vàng Cao su Bình Long
Khánh thành trụ sở làm việc Công đoàn Cao su VN
Công đoàn TCT Cao su Đồng Nai có đóng góp to lớn vào kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm của đơn vị
Công đoàn động viên, tặng quà 7 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên