CSVNO – Ngày 27/5, Ban tổ chức (BTC) đã tiến hành kiểm tra công tác chuẩn bị, họp trưởng đoàn, bốc thăm thi đấu các bộ môn của Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024 khu vực IV được tổ chức tại Tp. Điện Biên Phủ (tỉnh Điện Biên).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC_6248-1024x683.jpg)
Bằng sự phối hợp chặt chẽ giữa đơn vị đăng cai là Công ty CP Cao su Điện Biên với Sở Văn hóa TDTT Thành phố Điện Biên Phủ, công tác chuẩn bị cho lễ khai mạc, địa điểm thi đấu đều đã sẵn sàng. Công tác trọng tài, an ninh cho Hội thao nhìn chung đều đã đáp ứng đầy đủ các yêu cầu mà BTC đề ra, sẵn sàng cho một kỳ hội thao được diễn ra thành công tại Khu vực IV các công ty cao su tại Miền núi phía Bắc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC_6245-1024x683.jpg)
Cùng ngày, Ban tổ chức Hội thao cũng đã họp thống nhất với trưởng đoàn các đơn vị tham gia hội thao về địa điểm thi đấu. Tiến hành bốc thăm các môn thi đấu của hội thao như: bóng đá, bóng chuyền hơi, bóng chuyền da, cầu lông, quần vợt, bóng bàn, cờ tướng, kéo co.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC_6253-1024x683.jpg)
Phát biểu tại cuộc họp trưởng đoàn, ông Lê Văn Thủy – Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN, Phó Ban thường trực BTC Hội thao đã đề nghị trưởng đoàn phối hợp chặt chẽ với BTC, đơn vị đăng cai để cập nhật đầy đủ các môn thi đấu, địa điểm thi đấu đảm bảo cho vận động viên (VĐV) của đơn vị tham gia đầy đủ các môn đã đăng ký tại hội thao. Quản lý chặt chẽ VĐV, tuyệt đối không để mất an ninh trật tự tại nơi ở, nơi thi đấu, tham gia hội thao với tinh thần thể thao vui, khỏe, thi đấu hết mình, đoàn kết, gắn bó, đồng lòng giữa các đơn vị. Đảm bảo hội thao được diễn ra an toàn, thành công, để lại ấn tượng tốt đẹp với các đơn vị và địa phương.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC_6263-1024x683.jpg)
Lễ khai mạc Hội thao sẽ diễn ra vào lúc 7 giờ 30 phút sáng ngày 28/5 tại Nhà thi đấu đa năng tỉnh Điện Biên (phường Him Lam, TP. Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên). Sau lễ khai mạc, các vận động viên sẽ tranh tài các nội dung thi đấu của hội thao tại các địa điểm sau: môn Bóng đá mini, cầu lông, bóng bàn, cờ tướng, kéo co thi đấu tại Nhà thi đấu đa năng tỉnh Điện Biên; môn quần vợt thi đấu tại sân Tỉnh Ủy tỉnh Điện Biên; nôn bóng chuyền thi đấu tại sân bóng chuyền Công ty CP Cao su Điện Biên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC_6267-1024x683.jpg)
Theo thông tin từ BTC, Hội thao khu vực IV có 9 đơn vị tham gia là: Cao su Điện Biên, Yên Bái, Sơn La, Hà Giang, Lai Châu, Lai Châu 2, Dầu Tiếng – Lào Cai, Dầu Tiếng – Lai Châu và Mường Nhé – Điện Biên, với gần 250 VĐV tham gia, thi đấu 8/19 nội dung của hội thao. Hứa hẹn đây sẽ là một kỳ hội thao thành công tại khu vực Miền núi phía Bắc.
VŨ PHONG
Related posts:
Ông Đoàn Kim Chung giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Tân Biên
Cao su Chư Sê tập huấn 120 cán bộ Công đoàn
VRG và Quân đoàn 4: Phối hợp tạo mối quan hệ ngày càng phát triển
Cao su tiểu điền: Lạm dụng chất kích thích để khai thác mủ
Công đoàn Cơ quan VRG đa dạng hoạt động chăm lo cho người lao động
Trân trọng quá khứ - vững tin hiện tại - mạnh mẽ tương lai!
Anh Nguyễn Đức Hiền giữ chức Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ VRG
VRG sẽ hoàn tất tiêm vaccine Covid-19 mũi 3 trong quý 1
Mục tiêu, phương hướng hoạt động của Công đoàn cao su Việt Nam nhiệm kỳ 2023 - 2028
Anh Trần Quốc Bình tham gia Ủy ban Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam