CSVNO – 2 căn nhà “Mái ấm CĐ” trị giá 40 triệu đồng/căn và 38 phần quà được CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang trao tặng cho 38 CN có hoàn cảnh khó khăn tại lễ phát động Tháng CN năm 2018 vào sáng 18/5 tại NT K’dang.
![Lãnh đạo CĐ CSVN và Công ty Mang Yang trao tặng 2 căn nhà "Mái ấm CĐ" cho đại diện NT Bờ NGoong và Hòa BÌnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0994.jpg)
Theo đó, CĐ công ty tặng 20 suất quà cho 20 CN có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng, trong đó 300 ngàn tiền mặt. 2 CN có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở của NT Bờ Ngoong và Hòa Bình cũng được CĐ công ty trao tặng 2 căn nhà “Mái ấm CĐ” trị giá 40 triệu đồng/căn. Dự kiến, 2 căn nhà sẽ được khởi công xây dựng và khánh thành ngay trong những Tháng CN.
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng tặng quà cho CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0996.jpg)
Ngoài ra, cá nhân ông Trương Minh Tiến – Phó TGĐ công ty cũng quyết định trao tặng 18 phần quà cho 18 CN có hoàn cảnh khó khăn của Xí nghiệp chế biến cao su K’dang, mỗi phần quà trị giá 400 ngàn đồng.
![TGĐ công ty Lê Đình Bửu trao quà cho CN nghèo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0997.jpg)
Tại buổi lễ phát động, Chủ tịch CĐ công ty Lê Huy Phu đã ôn lại những hoạt động nổi bật trong những Tháng CN năm 2017, qua đó gửi thông điệp đến người CN toàn công ty rằng trong lúc khó khăn CĐ vẫn luôn đồng hành và chia sẻ với người lao động. Với chủ đề “Mỗi công đoàn cơ sở – một lợi ích đoàn viên”, trong Tháng CN năm 2018 CĐ công ty sẽ tiếp tục có những hoạt động hướng về người lao động có hoàn cảnh khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Chủ tịch CĐ lê HUY Phu trao quà cho CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0014.jpg)
![Phó Chủ tịch Phạm Thị Mến trao quà cho CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0016.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
“Tháng Công nhân” năm 2014: Hơn 9,7 tỷ đồng chăm lo cho CBCNV-LĐ
CĐ CS Bình Long: Có thêm phó chủ tịch
Khu công nghiệp Nam Tân Uyên tặng 360 phần quà Tết cho công nhân khó khăn
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Phát động phong trào thi đua bám sát nhiệm vụ sản xuất kinh doanh
3 tổ sản xuất tiêu biểu của Cao su Bình Long được Công đoàn ngành trao thưởng
Nâng bước con em lao động vượt khó
Nhiều giải pháp động viên người lao động thi đua vượt khó
Geru Star trao hỗ trợ xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho người lao động
Bà Nguyễn Thị Phương Anh đắc cử Chủ tịch Công đoàn Gỗ Thuận An
Cao su Chư Păh tặng 200 suất quà cho công nhân khó khăn đón Tết