CSVNO – Hưởng ứng Tháng Công nhân, Tháng Hành động An toàn vệ sinh lao động, Công đoàn Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru đã cùng chuyên môn trao 5 phần quà cho người lao động có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn với tổng giá trị là 21 triệu đồng, vào ngày 22/5.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/001.jpg)
Dịp này, Ban chấp hành Công đoàn công ty cũng đã tham mưu với chính quyền, chuyên môn cải thiện điều kiện, môi trường làm việc cho NLĐ tại các xưởng sản xuất. Tiến hành cải thiện lại trần chống nóng, gắn 5 quạt thông gió công suất lớn tại nhà xưởng chính, tổng vệ sinh nhà xưởng, kẻ lại lối đi, chỉnh trang hệ thống điện, lắp đặt lại các biển cảnh báo an toàn lao động…. Hướng đến mục tiêu xây dựng môi trường làm việc an toàn, sạch đẹp, đảm bảo sức khỏe cho NLĐ, nâng cao hiệu quả sản xuất, chất lượng sản phẩm, thực hiện mục tiêu xây dựng hoàn thiện môi trường làm việc theo phương pháp 5S.
Những phần quà có giá trị cho NLĐ khó khăn và các hoạt động cải thiện môi trường làm việc, đã thể hiện sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, công đoàn đối với NLĐ. Góp phần động viên kịp thời NLĐ, giúp họ yên tâm công tác, gắn bó cùng với công ty, tích cực làm việc, nâng cao năng suất lao động, ổn định sản xuất trong giai đoạn công ty còn nhiều khó khăn.
HOÀNG TUẤN – VP
Related posts:
Tiếp tục cấp quyền sử dụng nhãn hiệu “Cao su Việt Nam”
Đẩy mạnh công tác truyền thông
Tạp chí Cao su VN: Chú trọng tuyên truyền "Học tập và làm theo gương Bác"
Cao su Chư Păh bàn giao nhà sinh hoạt cộng đồng
Phước Hòa chuẩn bị tốt nhất để Hội thi thành công
Xây dựng Đảng bộ vững mạnh để sản xuất kinh doanh hiệu quả
Thủy điện VRG Bảo Lộc lợi nhuận trên 83 tỷ đồng
Bà Trương Thị Huế Minh giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Tập đoàn
Cao su Kon Tum: Phụng dưỡng thêm 3 Mẹ Việt Nam anh hùng
Công trình Dây chuyền 2 MDF VRG Quảng Trị được tôn vinh tiêu biểu 2011 - 2015