CSVNO – Đại hội Công đoàn (CĐ) Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng lần thứ XI, nhiệm kỳ 2017 – 2022 được CĐ Cao su VN chỉ định là Đại hội điểm khu vực Đông Nam bộ. Để đại hội diễn ra thành công trong tháng 6 tới, CĐ Công ty đã chỉ đạo CĐ cơ sở tổ chức xong đại hội trong tháng 4/2017. Vừa qua, CĐ NT Đoàn Văn Tiến đã tổ chức thành công Đại hội điểm CĐ cơ sở.
![BCH CĐ NT Đoàn Văn Tiến khóa XV, nhiệm kỳ 2017 - 2022 ra mắt Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-1.jpg)
Sau một buổi làm việc nghiêm túc, với tinh thần trách nhiệm cao, Đại hội điểm CĐ NT Đoàn Văn Tiến lần thứ XV, nhiệm kỳ 2017 – 2022 đã bầu ra được Ban chấp hành (BCH) mới gồm 9 thành viên trẻ khỏe, năng động và nhiệt huyết. Tại phiên họp thứ nhất, BCH CĐ NT Đoàn Văn Tiến khóa XV đã bầu ra Ban thường vụ gồm 3 đồng chí. Ông Nguyễn Văn Dũng và Nguyễn Văn Hải lần lượt tái trúng cử chức Chủ tịch và Phó Chủ tịch CĐ. Ông Trần Văn Đồng trúng cử chức Chủ nhiệm Ủy Ban kiểm tra NT Đoàn Văn Tiến.
![Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng Lê Văn Kim phát biểu chỉ đạo Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-6.jpg)
Phát biểu tại Đại hội, ông Lê Văn Kim – Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng đã biểu dương tinh thần làm việc của đại hội. Đồng thời, chúc mừng các đồng chí được đại hội tín nhiệm bầu vào BCH nhiệm kỳ mới và đoàn đại biểu đi dự ĐH CĐ công ty sắp tới. Ngoài ra, ông Kim còn lưu ý một số vấn đề, để hoạt động CĐ tại NT Đoàn Văn Tiến được tốt hơn trong thời gian tới.
![Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Mạnh Hùng tặng bằng khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-3.jpg)
Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng Lê Văn Kim cho rằng, trong thực tiễn hoạt động, thuận lợi và khó khăn luôn đan xen, cho nên chúng ta phải tận dụng cơ hội để phát triển, đồng thời chủ động để hạn chế bớt khó khăn. “Trong hoàn cảnh nào, nhiệm vụ chính trị số một đặt lên vai của tập thể lãnh đạo đơn vị, trong đó có tổ chức CĐ là phải tổ chức thực hiện hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch công ty giao hàng năm. Trước mắt, năm 2017 là phải hoàn thành cho được kế hoạch sản lượng khai thác 2.740 tấn mủ, trong điều kiện nông trường có nhiều khó khăn đặc thù.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Phó TGĐ Cao su Dầu Tiếng Nguyễn Văn Minh trao tặng giấy khen](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-4.jpg)
Vì vậy, với vai trò, trách nhiệm của mình, CĐ phải làm thật tốt công tác tuyên truyền vận động. Mục tiêu đặt ra là phải nâng cao được tính tự giác và ý thức trách nhiệm của CBCN. Phải thấu hiểu, chia sẻ khó khăn, suy nghĩ hiến kế góp phần cùng tập thể nâng cao năng suất lao động, tiết kiệm chi phí sản xuất và nâng cao thu nhập cho người lao động…”, ông Kim nhấn mạnh.
![Đoàn đại biểu đi dự Đại hội CĐ Công ty Cao su Dầu Tiếng lần thứ XI ra mắt Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-2.jpg)
Tại Đại hội, các đại biểu cũng đã bầu ra đoàn đại biểu đi dự Đại hội CĐ Công ty Cao su Dầu Tiếng lần thứ XI, nhiệm kỳ 2017 – 2022 gồm 15 đại biểu chính thức và 1 đại biểu dự khuyết. Để ghi nhận những thành tích đạt được trong hoạt động CĐ và phong trào CNVC-LĐ, tại đại hội có 3 cá nhân được CĐ Cao su VN tặng bằng khen; nhiều tập thể và cá nhân được tặng giấy khen của CĐ Cao su Dầu Tiếng và chủ tịch CĐ NT Đoàn Văn Tiến
![Đại biểu bỏ phiếu bầu cử BCH và Đoàn đại biểu đi dự đại hội cấp trên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-9.jpg)
![Bà Lý Thiện Nữ - Phó Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng tặng giấy khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-5.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Dũng - Chủ tịch CĐ NT Đoàn Văn Tiến tặng quà cho các đồng chí thôi không tham gia BCH nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Anh-7.jpg)
Tin, ảnh: Diễm Thư
Related posts:
500 cháu tham gia trại hè thiếu nhi lần thứ 17
MDF VRG Kiên Giang chăm lo tốt đời sống người lao động
Kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội Công đoàn cao su Việt Nam khóa VIII, nhiệm kỳ 2018 - 2023
Cao su Mang Yang: Hơn 100 nữ VĐV tham gia giải bóng chuyền
Cao su Kon Tum: Tặng sách vở cho học sinh khó khăn
Cao su Đồng Phú: Chăm lo người lao động, chăm lo tương lai công ty
Công đoàn Cao su Sơn La được hỗ trợ 5 "Mái ấm Công đoàn"
Tổ chức cuộc thi thơ: “Cao su – Dòng chảy cuộc sống”
Công đoàn tổ 5 – Nông trường Bờ Ngoong (Cao su Mang Yang): Chú trọng bữa ăn ca cho Đoàn viên
Cao su Sơn La tổ chức tọa đàm nhân ngày Phụ nữ Việt Nam