CSVNO – Trong thời gian từ 6 – 10/1 đã có 1.136 công nhân của 9 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên có hoàn cảnh khó khăn được Ban thường vụ Công đoàn Cao su Việt Nam đến thăm và tặng quà nhân dịp Tết Bính Thân 2016. Đoàn do bà Huỳnh Thị Hảo – UVTV, Trưởng ban nữ công CĐ CSVN dẫn đầu.
>> Quà Tết đã đến với người lao động khu vực miền Trung
![Tặng quà cho công nhân nghèo tại Công ty Kon Tum](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_4081-460x345.jpg)
Theo đó, nhằm thực hiện chủ trương của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam về việc Công đoàn các cấp tăng cường hoạt động chăm lo Tết Bính Thân – 2016 cho người lao động, Ban Thường vụ Công đoàn Cao su Việt Nam đã chủ động bàn bạc và thống nhất cùng lãnh đạo VRG trích từ nguồn quỹ phúc lợi tập trung của Tập đoàn gần 3 tỷ đồng để thăm và tặng quà cho 2.948 công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn.
![Đ/c Huỳnh Thị Hảo tặng quà cho công nhân của nông trường Ea Hiao - Công ty Ea H'leo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_4185-460x345.jpg)
Đây là những lao động còn có nhiều khó khăn, đặc biệt là các công ty cao su Tây Nguyên, Tây Bắc và Duyên hải miền Trung, những đơn vị thuộc vùng sâu, vùng xa. 9 công ty cao su trên địa bàn Tây Nguyên có 1.136 trường hợp được thăm hỏi và tặng quà. Mỗi phần quà trị giá một triệu đồng. Ngoài ra, người lao động còn nhận được thư chúc tết của lãnh đạo Tập đoàn và Ban Thường vụ Công đoàn CSVN.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Tại Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê, đoàn đã trao 183 suất quà cho CN, vào sáng 9/1. Ảnh: Kim Liên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/CHu-Se-460x344.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Khánh - UVTV, Trưởng ban Tổ chức CĐ CSVN (áo xanh) trao quà cho CN Cao su Chư Sê.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/CS-460x344.jpg)
Gia Linh
Related posts:
Cao su Chư Mom Ray: Nhiều thiết chế văn hóa ý nghĩa trong Tháng Công nhân
Đưa nghị quyết về đổi mới tổ chức và hoạt động của công đoàn Việt Nam trong tình hình mới vào cuộc s...
Cao su Đồng Nai cần nhiều giải pháp nâng cao thu nhập NLĐ
CĐ Cao su Lai Châu 2 trao quà cho học sinh vượt khó
Tặng 30 suất quà cho công nhân cao su Krông Buk
Cao su Kon Tum trao nhà tình thương cho công nhân
Tìm hiểu về thiết chế Công đoàn
Người "giữ lửa" cho công nhân
Trường Cao đẳng CN Cao su tổ chức nhiều hoạt động ngày Gia đình Việt Nam
3 tập thể tổ Cao su Phú Riềng nhận khen thưởng thi đua nước rút