CSVN – Bà Huỳnh Thị Hảo – UVBTV, Trưởng Ban Nữ công CĐ Cao su VN, cho biết theo kế hoạch từ giữa tháng 6 và tháng 7/2016, Trại hè Thiếu nhi ngành cao su lần thứ 17 diễn ra tại 3 khu vực. Theo đó, khoảng 500 cháu là học sinh đạt thành tích học tập khá giỏi là con CBCNVC-LĐ ngành cao su đến từ các công ty, đơn vị, sẽ được vui chơi, sinh hoạt trong những ngày hè ý nghĩa.
Đây là lần thứ tư liên tiếp Trại hè Thiếu nhi ngành cao su được tổ chức ở 3 khu vực. Khu vực 1, tổ chức tại Khách sạn Cao su (TP.Vũng Tàu), dành cho 250 cháu đến từ các công ty khu vực Đông Nam bộ và TP.HCM; Khu vực 2, tổ chức tại TP.Hội An (tỉnh Quảng Nam), có 150 cháu tham gia, đến từ công ty, đơn vị ở Tây Nguyên và Duyên hải miền Trung; Khu vực 3, tổ chức tại Sapa (Lào Cai), dành cho 100 cháu, đến từ các công ty miền núi phía Bắc.
Phan Thắng
Related posts:
- Diễn đàn “Chăm sóc sức khỏe sinh sản trong CNVC VRG”: Hào hứng, bổ ích
- Thu nhập người lao động Cao su Điện Biên vượt chỉ tiêu
- Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
- Công đoàn Cao su Lộc Ninh mít tinh kỷ niệm 93 năm thành lập Công đoàn Việt Nam
- Khối số V Công đoàn Cao su VN: Chi 342 triệu đồng làm công tác xã hội
- Cao su Bà Rịa trao nhà Mái ấm Công đoàn
- Đợt tập huấn sâu rộng cho cán bộ Công đoàn các cấp
- Cao su Dầu Tiếng Lai Châu trao nhà Mái ấm Công đoàn
- Ấm áp “Tết sum vầy” của công nhân xa quê
- Cao su Chư Păh: Bàn giao 1 nhà Mái ấm Công đoàn