CSVNO – Nhằm nâng cao chất lượng hoạt động của Tổ tư vấn pháp luật; trang bị cho cán bộ công đoàn (CĐ) những kiến thức về pháp luật lao động và những kỹ năng trong lĩnh vực tư vấn pháp luật, CĐ Cao su VN đã tổ chức Lớp tập huấn kỹ năng tư vấn pháp luật, vào ngày 5/6, tại Trường Trung cấp CĐ TP.HCM
![Thạc sỹ Trần Đức Phương – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM đang tập huấn cho các học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/IMG_3684-460x292.jpg)
Phát biểu khai mạc, ông Phan Tấn Hải – Phó Chủ tịch thường trực CĐ Cao su VN nhấn mạnh, trong tình hình Tập đoàn đang gặp khó khăn do giá mủ cao su giảm sâu, thu nhập của người lao động thấp hơn những năm trước, tình hình biến động lao động tại các đơn vị… qua lớp tập huấn mong muốn học viên vận dụng kiến thức được truyền đạt, kết hợp vai trò của cán bộ CĐ, kịp thời giải đáp những khó khăn, vướng mắc liên quan đến chế độ chính sách, đời sống, việc làm của công nhân lao động, góp phần xây dựng mối quan hệ lao động hài hòa và ổn định tại doanh nghiệp.
![Gần 100 học viên được trang bị kiến thức và kỹ năng tư vấn pháp luật](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/IMG_3682-460x217.jpg)
Gần 100 học viên là những cán bộ làm công tác CĐ đến từ các công ty, đơn vị khu vực TP.HCM; Đông Nam bộ, Tây Nguyên; duyên hải miền Trung đã được thạc sỹ Trần Đức Phương – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM và cán bộ Ban Chính sách – Pháp luật CĐ Cao su VN trang bị những kiến thức, những chuyên đề về các vấn đề cần lưu ý trong quá trình thực hiện Luật Công đoàn; Bộ luật Lao động và Nghị định 05/2015/NĐ-CP quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số nội dung của Bộ luật Lao động; kỹ năng tư vấn pháp luật của cán bộ CĐ; kỹ năng xử lý tình huống; kỹ năng hoạt động nhóm….
Tin, ảnh: Phan Thắng
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Hiệu quả thiết thực từ ký kết nghĩa giữa các Công đoàn
Cao su Đồng Nai đổi mới tập huấn cán bộ Công đoàn
Công đoàn Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh: Chia sẻ khó khăn, đồng hành cùng doanh nghiệp
Phát huy giá trị truyền thống, chăm lo tốt đời sống người lao động
Tháng 4/2016 tổ chức Hội thi "Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi" cấp ngành
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức họp mặt mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 và trao giải Cuộc thi ảnh ...
Cao su Krông Buk phấn đấu kinh tế gia đình đạt 60 triệu đồng/hộ
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Bà Nguyễn Ánh Tuyết giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Phú
Công đoàn Cao su Đồng Nai tổ chức Tết sum vầy cho người lao động