CSVNO – Sáng nay, 25/1, tại NT Thanh An, Hội chữ thập đỏ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức tặng quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn vui xuân đón Tết.
![Ông Lê Văn Kim - Chủ tịch công đoàn công ty, bà Lý Thiện Nữ - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ công ty trao quà cho công nhân tại nông trường cao su Thanh An.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/DT-e1453691339683-460x269.jpg)
Trong đợt này, Hội chữ thập đỏ công ty sẽ trao tổng cộng 200 phần quà cho công nhân với tổng trị giá 100 triệu đồng. Mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng gồm đường sữa, gạo, bánh mứt.
Đây là việc làm thường xuyên của hội, qua đó chia sẻ phần nào những khó khăn trong cuộc sống thường ngày với công nhân. Đặc biệt các cấp hội cơ sở luôn sâu sát nhằm kịp thời động viên, hỗ trợ giúp công nhân an tâm công tác.
Bên cạnh đó, hội còn phối hợp với Công đoàn và các tổ chức đoàn thể tham mưu cho ban tổng giám đốc công ty cùng tìm những biện pháp giúp các hộ công nhân nhân này thoát nghèo.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Việt Quang
Related posts:
Tổ chức phong trào thi đua sạch sẽ - gọn gàng - sẵn sàng làm việc
Trao “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Tây Ninh
Xây dựng Bản tin Công đoàn thành món quà dành cho người lao động
Dấu ấn những ngày cuối năm
Công đoàn Cao su Phú Riềng đồng hành cùng doanh nghiệp chăm lo người lao động
Tặng quà các chốt phòng, chống dịch Covid-19 trên tuyến biên giới
CĐCS Đồng Nai: 875 triệu đồng khen thưởng phong trào thi đua
Anh Lê Minh Trọng đoạt giải "Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi" Cao su Ea H'Leo
252 công nhân nhận quà Tết sum vầy
Sẽ ban hành nghị quyết đẩy mạnh phát triển kinh tế gia đình