CSVNO – Anh Lê Minh Trọng – Chủ tịch Công đoàn Đội Ea Wy (Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo) đã giành giải nhất của hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi”, tổ chức trong 2 ngày 5-6/9.
![Các đội đạt giải chính thức của hội thi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0051-460x308.jpg)
Tham dự hội thi có 10 đơn vị công đoàn cơ sở, với gần 30 thí sinh bao gồm chủ tịch công đoàn, phó chủ tịch và ủy viên ban chấp hành công đoàn cơ sở. Các thí sinh trải qua 3 phần thi sôi nổi trong thời gian 2 ngày với nội dung thi kỹ năng soạn thảo văn bản; xử lý tình huống và tiểu phầm.
![Một tiểu phẩm hay với sự đầu tư công phu của Công đoàn Nông trường Ea Ral](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0042-460x308.jpg)
Ban tổ chức đã trao tất cả 19 giải thưởng, trong đó có 9 giải phụ và 10 giải chính thức, các giải phụ như giải đơn vị có tiểu phẩm hay nhất, thí sinh xử lý tình huống hay nhất…Sau hội thi, Công đoàn công ty sẽ họp và quyết định chọn thí sinh để đầu tư, chuẩn bị tham dự hội thi cấp công đoàn ngành.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Rộn ràng thi nước rút
Đề xuất giảm số năm đóng BHXH xuống 15 năm hưởng lương hưu
Công đoàn Cao su Quảng Trị chăm lo tốt cho người lao động
Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng công nhân tại Cao su Lai Châu II
Công đoàn Cao su Sa Thầy khen thưởng 34 tập thể, cá nhân vượt sản lượng tháng 8
Cán bộ công đoàn phải năng động, sáng tạo
Bà Bạch Thị Phương Chi tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Krông Buk
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng trao nhà Mái ấm Công đoàn cho người lao động
Phát huy truyền thống, quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ
Cao su Sơn La: Hỗ trợ gia đình công nhân thiệt hại do mưa lũ