CSVNO – Sáng ngày 11/12, ông Võ Trần Minh Đăng – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh, cùng Ban Giám đốc, đội K2, Nông trường Cầu Khởi đã đến dự và bàn giao căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho anh Nguyễn Phước Hòa – công nhân đội K2, NTCS Cầu Khởi.
![Võ Trần Minh Đăng (trái) Phó CT CĐ tặng quà cho gia dinh anh Hòa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/TN-e1450083908994-357x460.jpg)
Căn nhà mái tôn, tường gạch, diện tích khoảng 60m² được chi hỗ trợ từ quỹ “Mái ấm Công đoàn” do đoàn viên Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh đóng góp. Tổng giá trị căn nhà là 70 triệu đồng, trong đó Công đoàn hỗ trợ 50 triệu đồng. Tại buổi bàn giao, đại diện Công đoàn Công ty, UBND xã Thạnh Đức và NTCS Cầu khởi đã tặng nhiều phần quà cho gia đình anh Hòa.
![Đại diện NTCS Cầu Khởi tặng quà cho gia đình anh Hòa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/TN-12.jpg)
Được biết đến 31/12/2015, Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh sẽ bàn giao thêm 2 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho chị Nguyễn Thị Ngọc Linh – công nhân đội G1, NTCS Gò Dầu và chị Lê Thị Tuyết Nhung – công nhân đội C1, NTCS Bến Củi. Mỗi căn nhà được hỗ trợ 50 triệu đồng, được chi từ quỹ “Mái ấm công đoàn” Công ty.
![Đại diện Công đoàn công ty, nông trường và địa phương đến chúc mừng gia đình anh Hòa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/TN-3-e1450084196180-460x310.jpg)
Tin, ảnh: Thế Trung
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Khai mạc Trại hè thiếu nhi ngành cao su lần thứ 20
Nhiều hoạt động chăm lo Tết cho người lao động
Công đoàn Cao su Đồng Nai có nhiều dấu ấn trong năm 2021
Cao su Dầu Tiếng: NT Thanh An đạt giải nhất hội thi tiếng hát Karaoke năm 2019
Đối thoại với người lao động: "Chìa khóa" giúp đơn vị tổ chức sản xuất có hiệu quả
Bùi Thị Duyên giành giải nhất thi chủ tịch CĐ giỏi Cao su Chư Păh
Cao su Chư Sê bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Rah Lan Nguyên
Ông Võ Công Danh giữ chức Chủ tịch Công đoàn Hiệp hội Cao su VN
Vượt lên số phận
Đồng hành cùng doanh nghiệp, chăm lo tốt đời sống NLĐ