CSVNO – 141 em học sinh là con công nhân Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đạt thành tích học giỏi và tiên tiến năm học 2016 – 2017, vừa được Công đoàn cơ sở Khối cơ quan công ty khen thưởng.
![Bà Hà Thị Kim Duyên - Chủ tịch Công đoàn cơ sở Khối cơ quan trao thưởng cho các cháu học sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/01-5.jpg)
Được biết, trong tổng số 141 em học sinh được khen thưởng dịp này, có học sinh giỏi cấp 1 là 66 em; học sinh giỏi cấp 2 và cấp 3 là 45 em và học sinh tiên tiến cấp 2, cấp 3 là 30 em. Các em được thưởng hiện vật bằng tập học sinh với tổng số tiền hơn 15 triệu đồng.
![Ông Nguyễn Văn Hải - Trưởng Ban tuyên giáo Công đoàn Công ty trao thưởng cho các cháu học sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/03-2.jpg)
Theo ông Nguyễn Văn Hải – Trưởng ban Tuyên giáo Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, năm học 2016 – 2017, các Công đoàn cơ sở trực thuộc Công đoàn Công ty đã thưởng cho hơn 2.000 em là con công nhân đạt học sinh giỏi, học sinh tiên tiến với số tiền trên 200 triệu đồng.
Đây là một trong những hoạt động ý nghĩa, thể hiện sự quan tâm của tổ chức Công đoàn đối với con công nhân lao động trong “Tháng Công nhân” năm 2017. Đồng thời, lập thành tích chào mừng Đại hội Công đoàn Công ty nhiệm kỳ 2017 – 2022 diễn ra ngày 14 và 15/06.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Văn Hải
Related posts:
Công đoàn Trường Cao đẳng CN Cao su là chỗ dựa vững chắc cho CNVC lao động
Thưởng "nước rút" tại Cao su Mang Yang, Chư Prông
Sẽ tặng danh hiệu “Công nhân cao su ưu tú” cho 300 CNVCLĐ
Bà Nguyễn Thị Phi Nga tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Krông Buk phấn đấu kinh tế gia đình đạt 60 triệu đồng/hộ
Công đoàn Cao su VN dẫn đầu khối thi đua số 9
CĐ Cao su Bình Long trao “Mái ấm Công đoàn” thứ 4 cho CNLĐ
Tháng Công nhân 2014: Nhiều hoạt động thiết thực hướng về cơ sở
Quà Tết đến với công nhân Cao su Hà Giang
Cao su Sa Thầy: Trao 2 nhà "Mái ấm Công đoàn" cho công nhân khó khăn