CSVNO – Chiều ngày 1/8, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức chương trình trao quà con công nhân lao động bị dị tật bẩm sinh và ảnh hưởng chất độc da cam năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/1-CHU-TICH-LE-VAN-THUY-PHAT-BIEU-1024x683.jpg)
Ông Lê Văn Thủy – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn công ty cho biết “49 phần quà hôm nay tuy không lớn song thể hiện sự quan tâm của lãnh đạo công ty đối với những em là con công nhân lao động không may bị dị tật bẩm sinh và ảnh hưởng chất độc da cam. Đây là nguồn động viên, tiếp sức giúp các em vượt qua khó khăn, hoà nhập cuộc sống”.
Mỗi phần quà gồm 1 triệu đồng và quà. Hoạt động này nằm trong chương trình Tháng Công nhân năm 2023 và hướng đến Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam lần thứ IX, nhiệm kỳ 2023 – 2028.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/2-CHU-TICH-LE-VAN-THUY-TRAO-QUA-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/3-PCT-PHUNG-THANH-TRAO-QUA-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/4-MON-QUA-LA-NIEM-DONG-VIEN-1024x683.jpg)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Công đoàn CSVN: Đối thoại và tặng quà người lao động các đơn vị Tây Nguyên
Công ty TNHH MTV Môi trường và đô thị TP HCM hỗ trợ nhà “Mái ấm công đoàn” cho công nhân Cao su Ea H...
248 đại biểu dự Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam khóa IX
Sôi nổi hội thao Cao su Bà Rịa Kampong Thom
Cao su Dầu Tiếng phấn đấu thu nhập người lao động từ 8,5 triệu đồng trở lên
Bản tin Công đoàn CSVN xuất bản được 31 số
Công đoàn Cao su VN: Hỗ trợ 20 triệu đồng cho Đồn biên phòng cửa khẩu Lệ Thanh
Cao su Đồng Nai đẩy mạnh thi đua về trước kế hoạch
Tặng 300 suất quà cho trẻ em suy dinh dưỡng
Trao 400 suất quà cho công nhân Cao su Chư Păh