CSVNO – Ngày 10/2, Công đoàn cơ sở NT Bình Minh, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức Đại hội lần thứ XV (nhiệm kỳ 2023 – 2028). Đại hội đã bầu ra Ban Chấp hành nhiệm kỳ mới gồm 7 thành viên, trong đó ông Phan Văn Cảnh tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn. Đây là đơn vị được Công đoàn Công ty chọn làm đơn vị đại hội điểm cấp cơ sở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8536-1024x683.jpg)
Trong nhiệm kỳ qua, Công đoàn cơ sở NT Bình Minh không ngừng nỗ lực, sáng tạo, tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, hiệu quả, đưa phong trào CNVC-LĐ phát triển đi vào chiều sâu; thực hiện tốt chức năng, nhiệm vụ của tổ chức công đoàn, góp phần quan trọng vào việc hoàn thành xuất sắc các mục tiêu sản xuất cũng như chăm lo đời sống việc làm cho người lao động toàn đơn vị.
Tổ chức Công đoàn cơ sở NT Bình Minh thường xuyên được củng cố, phát triển đáp ứng mọi yêu cầu nhiệm vụ. Đời sống của đoàn viên, người lao động không ngừng được cải thiện cả về vật chất lẫn tinh thần. Riêng về thu nhập, năm 2017 chỉ đạt 6,7 triệu đồng/người/tháng, đến năm 2022 tăng lên 12,4 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8521-1024x683.jpg)
Ngoài thu nhập từ lương, trong 5 năm qua Công đoàn cơ sở NT Bình Minh cùng với chuyên môn còn thực hiện tốt các chế độ chính sách cho người lao động như bồi dưỡng độc hại, ăn giữa ca, khám sức khỏe định kỳ, tham quan nghỉ mát; đóng đủ, kịp thời các loại bảo hiểm như y tế, xã hội, thất nghiệp…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8524-1024x683.jpg)
Nhiều phong trào thi đua do công đoàn phát động và tổ chức thực hiện như phong trào lao động sáng tạo, thi đua nước rút, văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao…được đông đảo người lao động hưởng ứng.
Đặc biệt Công đoàn Nông trường đã triển khai thực hiện Nghị quyết 6a của Công đoàn Cao su VN về việc phát triển kinh tế gia đình. Phong trào này đã giúp cho nhiều hộ gia đình có nguồn thu nhập ổn định.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8529-1024x683.jpg)
Đối với các hoạt động xã hội, trong nhiệm kỳ qua, Công đoàn cơ sở NT Bình Minh đã ủng hộ đồng bào bị thiên tai lũ lụt, trẻ em khuyết tật, mồ côi; quỹ phòng chống dịch Covid-19; quỹ khuyến học khuyến tài, trẻ em nghèo khuyết tật và các quỹ xã hội khác với số tiền mỗi năm trên 40 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/IMG_8515-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/1-1024x490.jpg)
Cũng trong 5 năm qua, Công đoàn cơ sở NT Bình Minh đã ủng hộ người nghèo trên địa bàn ăn Tết với tổng số tiền 30 triệu đồng; vận động người lao động đóng góp các quỹ về Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long trên 300 triệu đồng; xây dựng 3 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” với tổng số tiền 125 triệu đồng…
NG. CƯỜNG – HOÀI BẢO
Related posts:
Cao su Bình Long trao 86 phần quà cho người lao động và gia thuộc bị bệnh hiểm nghèo
Cao su Bà Rịa Kampong Thom sôi nổi hội thao chào mừng Chol Chnam Thmay
Bà Nguyễn Thị Phi Nga tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Mang Yang đối thoại với người lao động
Ông Nguyễn Bá Quý giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Sơn La
Cao su Lộc Ninh hỗ trợ 922 triệu đồng cho người lao động đầu mùa cạo
Cụm thi đua công đoàn Tây Nguyên xây dựng 31 thiết chế văn hóa cho người lao động
Nâng cao vai trò của Công đoàn đảm bảo bữa ăn giữa ca
Bồi dưỡng kiến thức cho đội ngũ làm công tác an toàn lao động
Gần 250 vận động viên tham gia Hội thao khu vực IV - Miền núi phía Bắc