CSVNO – Sáng ngày 26/4, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức lễ ra quân thực hiện kế hoạch SXKD và tháng công nhân năm 2021.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6117-1024x661.jpg)
Tổng diện tích vườn cây công ty đến nay là 23.946,55 ha, trong đó 16.352,00 ha vườn cây kinh doanh, 7.408,85 ha vườn cây KTCB. Năm 2021 công ty phấn đấu khai thác 28.500 tấn mủ cao su; mua mủ tiểu điền: 8.500 tấn; chế biến và tiêu thụ 35.800 tấn, giá bán bình quân 36,91 triệu đồng/tấn; tổng doanh thu 1.964 tỷ đồng, thu nhập bình quân đạt từ 8,5 triệu đồng/người/tháng trở lên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6133-1024x678.jpg)
Trong 3 tháng đầu năm, công ty đã khai thác được 1.832,48 tấn mủ (6,71 % KH); chế biến 6.900,07 tấn (19,27% KH); tiêu thụ 6.402,59 tấn (17,88% KH); Giá bán bình quân 41,96 triệu đồng/tấn; doanh thu cao su 268,63 tỷ đồng; lợi nhuận trước thuế 29,01 tỷ đồng, thu nhập bình quân NLĐ 8,18 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6171-2-1024x682.jpg)
Tại buổi lễ, Công đoàn công ty đã phát động Tháng công nhân năm 2021 với chủ đề: “Đoàn kết, sáng tạo, vượt khó, phát triển” và Tháng hành động về ATVSLĐ với Chủ đề: “Tăng cường đánh giá, kiểm soát các nguy cơ rủi ro về an toàn, vệ sinh lao động và sự tham gia của an toàn, vệ sinh viên”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6187-1024x641.jpg)
Dịp này công ty đã chi cho người lao động và tập thể các đơn vị trong Lễ ra quân thực hiện kế hoạch sản xuất kinh doanh và Tháng công nhân nhân là 689,205 triệu đồng gồm : Tuyên dương 92 CB.CNLĐ tiêu biểu, tặng Tivi và phương tiện hoạt động công đoàn cho 17 đơn vị cơ sở; tặng quà cho 251 CNLĐ khó khăn; tặng quà cho 60 CNLĐ bị TNLĐ; tặng phương tiện hoạt động công đoàn cho 97 Tổ CĐ và tổ chức các hoạt động VH-VN. TDTT trong CNLĐ-ĐVCĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6190-1024x667.jpg)
Ngoài ra, công ty còn cho NLĐ vay không tính lãi xây nhà trả góp với số tiền 1,5 tỷ đồng; tổ chức cho 1.534 CBCN đi tham quan du lịch với số tiền 4,6 tỷ đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6203-1-1024x656.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6208-1024x678.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch Công đoàn CSVN Phan Mạnh Hùng, đánh giá cao sự nỗ lực của toàn thể Ban lãnh đạo, CBCNV Cao su Dầu Tiếng đã chung sức chung lòng, vượt qua khó khăn, hoàn thành kế hoạch SXKD năm 2020.
“Năm 2021, tình hình dịch bệnh Covid-19 cũng đang diễn biến phức tạp, mong rằng công ty nỗ lực thi đua, vượt qua những khó khăn thách thức, phòng chống đại dịch thật tốt và thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị năm 2021”, ông Hùng phát biểu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/04/DSC_6214-1024x620.jpg)
ĐÀO PHONG
Related posts:
Hội thao khu vực III: Lan tỏa tinh thần thể thao không giới hạn
Trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
Gỗ Thuận An giải nhất Hội thi An toàn vệ sinh viên giỏi Khu vực TP.HCM
VRG phấn đấu lợi nhuận năm 2023 đạt 4.855 tỷ đồng
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp cao su kiện toàn ban chấp hành
Công đoàn Cao su Việt Nam trao đổi kinh nghiệm với Liên đoàn Lao động các tỉnh
Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Hàng trăm tập thể và cá nhân được khen thưởng
Cao su Chư Păh tổ chức giải bóng bàn và bóng đá mini nữ chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp
29 thí sinh tham gia Hội thi “Cán bộ nữ công xuất sắc” Cao su Đồng Phú
Sẽ thành lập tổ hỗ trợ sáng kiến