CSVNO – Những ngày qua, Công đoàn Cao su VN cùng các đơn vị trong ngành đã đến thăm hỏi, trao tiền hỗ trợ các công ty cao su miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão lũ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2170271744159_a904988222d7c50f0818de5efabcdec7-1.jpg)
Ngoài ra, trong 2 ngày 10 -11/11 đoàn công tác của Công đoàn CSVN do ông Phan Mạnh Hùng dẫn đầu đã đến thăm hỏi, động viên và trao cho 3 đơn vị Cao su Quảng Ngãi, Quảng Nam, Nam Giang – Quảng Nam mỗi đơn vị 150 triệu đồng để khắc phục hậu quả của bão số 9, giúp người lao động nhanh chóng ổn định cuộc sống và sớm trở lại sản xuất.
Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum ủng hộ 5 đơn vị miền Trung gồm: Công ty TNHH MTV Cao su Hà Tĩnh; Hương Khê – Hà Tĩnh; Cao su Nam Giang – Quảng Nam; Cao su Quảng Nam và Quãng Ngãi mỗi đơn vị 100 triệu đồng.
4 Công ty cao su trên địa Gia Lai đã thành lập một đoàn đến tận nơi thăm hỏi, động viên vào các ngày 9 – 10/11. Mỗi đơn vị đã cùng đóng góp để trao cho 3 công ty bị thiệt hại nặng do cơn bão số 9 là Cao su Quảng Ngãi 80 triệu đồng, Cao su Quảng Nam 80 triệu đồng và Cao su Nam Giang – Quảng Nam 80 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2169934464191_a959afd17145958fb85c704ede7c8e98-1024x767.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2169941275042_4b68bbdbccd3cfc7d2fd626b93e6e631-1024x767.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2170221814205_3b1479351f19a68ab29d5cb25302298a-1024x698.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2170221838573_4fffc044386499a6895cd46062d9e0dc-1024x767.jpg)
VĂN VĨNH – PV
Related posts:
"Bình minh" trên vùng đất khó
VRG chúc mừng các đơn vị quân đội nhân kỷ niệm 77 năm ngày Quân đội nhân dân Việt Nam
Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam (VRG): Vị thế mới, tầm vóc mới (kỳ 2)
Ông Lê Văn Thủy tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Bình Long
Lãnh đạo VRG làm việc với các đối tác cao su tại Trung Quốc
Khối thi đua miền núi phía Bắc phấn đấu thực hiện vượt các chỉ tiêu được giao
Cao su Đồng Nai: Tích cực học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh
Ngành gỗ thêm một mùa xuân vui
Linh hoạt các phương án tổ chức sản xuất trong tình hình dịch bệnh Covid-19 phức tạp
Cao su Dầu Tiếng trao học bổng "Khuyến tài khuyến học 20/6”