CSVN – Đẩy mạnh công tác phát triển Đoàn viên, nhằm thực hiện tốt Chương trình “Phát triển Đoàn viên giai đoạn 2013 – 2018” của Tổng LĐLĐ VN, CĐ Cao su VN phấn đấu nâng tỷ lệ Đoàn viên chung toàn ngành trên 90% trong tổng số CBCNVC-LĐ trong năm 2016.
Trong đó, tập trung vào các công ty cổ phần, đối tượng là CNLĐ nhận khoán, CN cao su chưa vào CĐ tại một số công ty khối công nghiệp dịch vụ. Đồng thời gắn phát triển Đoàn viên, thành lập CĐ cơ sở với thương lượng tập thể, thỏa ước lao động tập thể.
Được biết năm 2015, CĐ Cao su VN đã thành lập 4 CĐ cơ sở mới, bao gồm: CĐ Công ty CP MDF Kiên Giang, CĐ Công ty CP VRG Khải Hoàn, CĐ Công ty TNHH MTV Cao su ChưMomRay và CĐ Hiệp hội Cao su VN. Đến nay CĐ Cao su VN có 63 CĐ trực thuộc, trong đó có 18 CĐ cấp trên cơ sở, 45 CĐ Cơ sở trực thuộc; 286 CĐ cơ sở; 1.568 tổ CĐ. Tổng số có 85.039 CĐ viên, chiếm tỷ lệ 88,9% tổng số CNVCLĐ.
P.V
Related posts:
- Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
- Tạp chí Cao su VN thi cắm hoa mừng ngày 20/10
- Tôn vinh 85 cán bộ Công đoàn xuất sắc TCT CS Đồng Nai
- Trao nhà tình thương cho công nhân Cao su Bình Long
- Tuyên dương 92 người lao động dân tộc thiểu số tiêu biểu miền núi phía Bắc
- Ấm áp tình cảm Cao su Đồng Nai dành cho người lao động
- Dấu ấn 10 năm Tháng Công nhân
- Cao su Tây Ninh trao nhà mái ấm Công đoàn
- Công đoàn Cao su Việt Nam trao thưởng cho các tập thể xuất sắc
- Cao su Bình Long trao 122 phần quà cho công nhân