CSVNO – Sáng ngày 31/12/2015, tại ấp 2, xã Bến Củi, huyện Dương Minh Châu, tỉnh Tây Ninh, đại diện UBND xã Bến Củi cùng ông Nguyễn Thanh Liêm –Chủ tịch Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh, cùng Ban Giám đốc, đội C1 Nông trường Cao su Bến Củi đã đến dự và bàn giao căn nhà “Mái ấm Công đoàn” chị Lê Thị Tuyết Nhung – công nhân đội C1, NTCS Bến Củi.
![ông Nguyễn Thanh Liêm –Chủ tịch Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh,](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/TN-460x304.jpg)
Căn nhà mái tôn, tường gạch, diện tích khoảng 60m² được chi hỗ trợ từ Quỹ Mái ấm Công đoàn do đoàn viên Công đoàn Công ty CPCS Tây Ninh đóng góp. Tổng giá trị căn nhà là 62 triệu đồng, trong đó Công đoàn hỗ trợ 50 triệu đồng. Đại diện UBND xã Bến Củi và NTCS Bến Củi đã tặng nhiều phần quà cho gia đình. Công đoàn Công ty tặng cho gia đình chị Nhung 1 quạt điện và 1 nồi cơm điện.
![Tặng quà cho gia đình](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/TN-1-460x304.jpg)
![Đại diện chính quyền địa phương, Công ty, Nông trường đến chia vui cùng gia đình chị Nhung.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/TN-2-460x304.jpg)
Tin, ảnh: Thế Trung
Related posts:
Cao su Chư Păh tuyên dương 456 học sinh giỏi
Công đoàn Cao su VN tặng 87 phần quà Tết cho CNLĐ tại Lào
Tháng công nhân 2017: "Quyền lợi đảm bảo, phúc lợi tốt hơn"
Tập trung thi đua, phấn đấu hoàn thành vượt mức kế hoạch
Tuyên dương 344 học sinh, sinh viên học giỏi, vượt khó
Quà Tết đã đến với người lao động khu vực miền Trung
Cao su Kon Tum tặng 4 căn nhà tình thương cho công nhân khó khăn
Bồi dưỡng kiến thức cho đội ngũ làm công tác an toàn lao động
Nới điều kiện tiếp cận gói hỗ trợ 26.000 tỉ đồng
Cao su Tây Ninh: Phong trào thể dục thể thao phát triển mạnh