CSVNO – Chiều ngày 3/12, bà Lý Thị Kim Liên – Trưởng Ban Nữ công Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê đã đến thăm và trao tặng 43 suất quà, mỗi suất trị giá gần 200 ngàn đồng và 30 thùng mì tôm cho xã Ia Pal, huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai để hỗ trợ bà con khó khăn bị ảnh hưởng do Covid -19, tổng giá trị hơn 10 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/image0-1024x900.jpeg)
Ông Võ Phi Sơn Vũ – Chủ tịch UBND xã Ia Pal cho biết, Ia Pal là xã có nhiều hộ nghèo trong huyện, từ ngày 21 – 28/11 toàn xã có 38 F0, 35 F1, 332 F2, 285 F3 và vẫn đang tiếp tục truy vết. Các F0 chủ yếu ở làng Tào Roòng, đây là một làng có 100% người đồng bào dân tộc thiểu số, đời sống người dân thuộc diện khó khăn nhất xã.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/IMG_9777-711x1024.jpg)
Phần quà tuy giá trị vật chất không lớn nhưng với tấm lòng tương thân tương ái của Cao su Chư Sê hỗ trợ để bà con ở xã Ia Pal nói chung và làng Tào Roòng nói riêng sớm vượt qua khó khăn, trở lại cuộc sống thường ngày.
SAO LY
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tuyên dương 344 học sinh, sinh viên học giỏi, vượt khó
Thu nhập bình quân khối thi đua số 5 gần 9 triệu đồng/người/tháng
72 cán bộ nữ công tranh tài
Ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN: “Mọi hoạt động của Công đoàn đều ...
Vận động viên tranh tài sôi nổi trong ngày đầu Hội thao khu vực III
Công đoàn Cao su Chư Păh bàn giao nhà Mái ấm
Công đoàn Cao su Mang Yang sơ kết giữa nhiệm kỳ tổ chức được 96 cuộc đối thoại
Hàng trăm suất quà Tết đến với CNLĐ Cao su Thanh Hóa, Kon Tum
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng thêm 6 công nhân về trước kế hoạch
Sôi nổi giải bóng chuyền truyền thống Cao su Bà Rịa – Kampong Thom