CSVNO – Sáng 9/1, Công đoàn (CĐ) Cao su VN tổ chức lễ khánh thành trụ sở làm việc có quy mô xây dựng 8 tầng nổi, 2 tầng hầm, tổng mức đầu tư dự án hơn 79 tỷ đồng tại địa chỉ 229 Hoàng Văn Thụ, phường 8, quận Phú Nhuận, TP.HCM.
![Lãnh đạo Tổng LĐLĐ VN, VRG, CĐ Cao su VN cắt băng khánh thành tòa nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0248-620x398.jpg)
![Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN Võ Việt Tài báo cáo quá trình xây dựng dự án](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0234-618x620.jpg)
Báo cáo tại buổi lễ, Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN Võ Việt Tài cho biết công trình được khởi công từ tháng 11/2014, qua hơn 2 năm xây dựng đến nay trụ sở làm việc cơ quan CĐ Cao su VN đã hoàn thành với tổng diện tích xây dựng 3.368 m², gồm 2 tầng hầm và 8 tầng nổi, chiều cao công trình 33,4m, với tổng mức đầu tư dự án hơn 79 tỷ đồng.
![Trụ sở làm việc cơ quan CĐ Cao su VN có 8 tầng nổi và 2 tầng hầm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0235-411x620.jpg)
Theo ông Mai Đức Chính, dự án xây dựng trụ sở làm việc cơ quan CĐ Cao su VN nhận được sự chấp thuận về chủ trương và phê duyệt dự án đầu tư xây dựng công trình của Tổng LĐLĐ VN. Việc xây dựng trụ sở làm việc mới đáp ứng được sự mong mỏi của các thế hệ cán bộ công đoàn nhiều năm qua. Đồng thời, còn là niềm vui của hàng chục ngàn đoàn viên công đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![TGĐ VRG Trần Ngọc Thuận và Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Mạnh Hùng thực hiện nghi thức khánh thành trụ sở làm việc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0253-620x417.jpg)
Ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN vui mừng chia sẻ có được tòa nhà mới khang trang, sạch đẹp là niềm vui không chỉ của cán bộ công chức cơ quan CĐ Cao su VN mà còn của cả hệ thống tổ chức CĐ Cao su VN. Đây là công trình có ý nghĩa lớn mang tính biểu tượng của tổ chức CĐ và hàng chục ngàn đoàn viên, CNVC-LĐ.
![Nhiều cán bộ nguyên là lãnh đạo CĐ Cao su VN, VRG và đơn vị thành viên về chung vui với cơ quan CĐ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0256-620x476.jpg)
Tin, ảnh: Bình Nguyên
Related posts:
Công ty 75: Bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn, nhà nghĩa tình hội viên
CĐ CSVN tổ chức 2 cuộc thi tôn vinh người công nhân
"Lắng nghe - chia sẻ - thấu hiểu"
Khảo sát sự hài lòng của đoàn viên với các hoạt động công đoàn
Thêm một quy định có lợi cho lao động nữ
Công đoàn các công ty khu vực Tây Nguyên góp phần cùng đơn vị hoàn thành nhiệm vụ
Lao động nữ đóng góp to lớn vào sự phát triển của ngành
Công đoàn CSVN Đạt giải Nhì Cuộc thi ảnh “Nét đẹp Công đoàn và người lao động”
NT Bình Lộc tổ chức hội chợ hỗ trợ công nhân khó khăn
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Dầu Tiếng