CSVN – Tình hình dịch bệnh Covid – 19 trên địa bàn đang diễn biến phức tạp, Cao su Chư Sê nỗ lực thực hiện tốt mục tiêu kép, chú trọng đảm bảo an toàn, việc làm và thu nhập cho NLĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/IMG_9848-1-1024x768.jpg)
Để thực hiện tốt mục tiêu kép vừa phòng chống dịch vừa ổn định SXKD, công ty luôn thực hiện nghiêm túc các chỉ đạo của các cấp về công tác phòng chống dịch, bảo vệ sức khoẻ, ổn định việc làm và thu nhập cho NLĐ trong toàn đơn vị. Công ty duy trì kiểm tra đo thân nhiệt, rửa tay sát khuẩn tại cổng đơn vị đối với NLĐ và khách đến làm việc. Trung tâm Y tế Cao su Chư Sê thực hiện tốt công tác phòng chống dịch, khám và điều trị bệnh. Đồng thời phối hợp với y tế địa phương làm tốt việc khai báo y tế, các biện pháp cách ly đối với các trường hợp F0, F1. Phối hợp với các nông trường, xí nghiệp xét nghiệm Covid – 19 cho toàn bộ NLĐ và gia thuộc có liên quan đến các trường hợp nhiễm bệnh để NLĐ yên tâm công tác.
Vừa qua, công ty và Công đoàn đơn vị đã tổ chức thăm, động viên kịp thời và cấp khẩu trang y tế, nước sát khuẩn và nhu yếu phẩm cho 117 công nhân thực hiện phương án sản xuất “3 tại chỗ” tại các đơn vị trực thuộc với kinh phí thực hiện gần 20 triệu đồng. Tính đến ngày 6/12 đã có 813 NLĐ trong đơn vị được tiêm đủ 2 mũi vaccine phòng ngừa Covid – 19, đạt 100%.
SAO LY
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Chư Sê: Tổ chức tốt ăn giữa ca
Người lao động vững lòng tin, sát cánh cùng doanh nghiệp
Công đoàn Cao su Ea H’leo trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn”
Cao su Sa Thầy tổ chức chương trình Tết sum vầy cho người lao động
Khối thi đua Công đoàn số 7: Trao quà cho 10 công nhân khó khăn
Công đoàn Cao su Lai Châu trao tặng nhà “Mái ấm công đoàn
Công đoàn Cao su Lai Châu trao hơn 900 suất quà
Cao su Kon Tum bàn giao “Nhà tình thương” cho công nhân khó khăn
Cao su Chư Păh: Bàn giao 1 nhà Mái ấm Công đoàn
Cao su Chư Mom Ray: Nhiều thiết chế văn hóa ý nghĩa trong Tháng Công nhân