CSVNO – Ngày 24/1, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo tổ chức bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho gia đình đoàn viên A Drong Y Nhót, ở buôn Treng, xã Ea H’Leo.
![Công đoàn Ea H'leo trao nhà "Mái âm Công đoàn" cho gia đình đoàn viên A Drong Y Nhót](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190124_143118_001-1.jpg)
Đoàn viên công đoàn A Drong Y Nhót sinh năm 1979, là công nhân cạo mủ cao su, thuộc Nông trường cao su Ea Ral, hiện đang trú tại buôn Treng, xã Ea H’Leo. Do còn khó khăn về kinh tế, nên trong những năm qua phải sống trong căn nhà tạm. Nhằm hỗ trợ, giúp đỡ đoàn viên công đoàn có nơi ở kiên cố, yên tâm lao động sản xuất, Công đoàn công ty hỗ trợ kinh phí cho gia đình anh Y Nhót xây dựng căn nhà “Mái ấm Công đoàn”.
Căn nhà bàn giao được xây dựng theo kiến trúc nhà cấp 4, có tổng diện tích 60 mét vuông, tường xây, mái lợp tôn, nền láng gạch men, trị giá hơn 100 triệu đồng, trong đó, Công đoàn công ty hỗ trợ 40 triệu đồng, số tiền còn lại do anh em, họ hàng giúp đỡ.
Đây là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện sự quan tâm, chăm lo thiết thực của Công đoàn công ty đối với đời sống đoàn viên công đoàn và người lao động, đặc biệt là những đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, động viên người lao động vươn lên trong cuộc sống, yên tâm công tác, lao động sản xuất, đóng góp cho sự phát triển của địa phương và đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Căn nhà được bàn giao vào thời điểm cả dân tộc đang chuẩn bị đón Tết Nguyên đán – Xuân Kỷ Hợi năm 2019, giúp gia đình công nhân Y Nhót được đón Tết trong căn nhà khang trang, sạch đẹp.
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Cao su Dầu Tiếng tổ chức trao quà Tết cho người lao động khó khăn
Tuyên dương 463 học sinh, sinh viên "Học giỏi - Vượt khó"
Sẽ thành lập tổ hỗ trợ sáng kiến
Khánh thành công trình “Ánh sáng Công đoàn” ở Cao su Chư Păh
Hội thi Chủ tịch CĐ giỏi Cao su Đồng Nai: 2 "kỷ lục" ấn tượng
Cao su Chư Sê phát thưởng học sinh giỏi
Cao su Dầu Tiếng: Trao quà công nhân khó khăn
Cụm Công đoàn Đông Nam bộ: Phát triển được trên 1.300 đoàn viên mới
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức chào mừng Ngày Gia đình VN
Công đoàn Cao su Việt Nam chuẩn bị chu đáo cho Tháng Công nhân, Tháng An toàn vệ sinh lao động và Hộ...