CSVNO – Nhằm thiết thực quan tâm, chia sẻ và động viên tinh thần đến Đoàn viên – Công nhân viên lao động tại Công ty cổ phần cao su Lai Châu có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, ngày 21/12/2021, ông Lò Văn Thương – Phó Tổng giám đốc – Chủ tịch Công đoàn Công ty đã đến thăm và trao tặng số tiền 50 triệu đồng cho anh Phàn A Giải – Đoàn viên – Công nhân lao động – Nông trường Cao su Căn Co, từ nguồn Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/lc.jpg)
Anh Giải xúc động cho biết: “Em rất vui mừng và biết ơn các lãnh đạo Công đoàn Cao su Việt Nam, Công đoàn Công ty đã tặng cho gia đình em căn nhà mới. Rất vui rất vui mừng đây là căn nhà mơ ước của gia đình, vô cùng xúc động, vui mừng với lòng biết ơn sâu sắc trước những tình cảm mà quý lãnh đạo đã dành cho gia đình”.
Ngôi nhà mới khang trang, ấm cúng đã giúp gia đình đoàn viên, người lao động Công ty CP Cao su Lai Châu có chỗ cư trú ổn định, tạo thêm nhiều niềm tin, động lực trong công tác, lao động sản xuất.
MAI LIÊN
Related posts:
Công ty CP Thể thao Ngôi Sao Geru: Nhiều hoạt động đoàn thể sôi động
Tiếp tục đồng hành công nhân khó khăn dịp Tết Ất Mùi
Thống nhất phối hợp hoạt động giữa Công đoàn ngành than và cao su
Cái tâm của một chủ tịch Công đoàn giỏi
CĐ Cao su Bình Long nhiều hoạt động ý nghĩa vì người lao động
Công trình nước sạch mang nhiều ý nghĩa của Khối thi đua Công đoàn Tây Nguyên
Hội thi Chủ tịch CĐ giỏi Cao su Đồng Nai: 2 "kỷ lục" ấn tượng
Cao su Chư Mom Ray: Phấn đấu trên 80% đoàn viên đạt lao động tiên tiến
Công đoàn Cao su Mang Yang: Tổ chức 24 lượt đối thoại với người lao động
Tuyên dương 50 tập thể, 79 cá nhân điển hình học và làm theo Bác