CSVNO – Ngày 28/10, Công đoàn cơ sở Nông trường I (Cao su Lộc Ninh) đã tổ chức lễ bàn giao căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho gia đình chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh – công nhân khai thác mủ thuộc Tổ 4 – Đội 2.
![Công đoàn công ty và Nông trường I trao quyết định và quà cho gia đình chi Hạnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/LNinh-e1446089253728-460x277.jpg)
Căn nhà tọa lạc tại Ấp 1, xã Lộc Thái, huyện Lộc Ninh (Bình Phước) có diện tích sử dụng 65m², trị giá 80 triệu đồng, trong đó Công đoàn cơ sở Nông trường I hỗ trợ 35 triệu đồng, số tiền còn lại do bà con, anh chị em chị Hạnh đóng góp.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh vào làm công nhân khai thác mủ Đội 2 từ năm 2005. Sau khi lập gia đình, từ năm 2012 chị Hạnh và chồng phải thuê nhà trọ ở xã Lộc Thái. Trước hoàn cảnh của chị, Công đoàn cơ sở Nông trường I đã xét để hỗ trợ kịp thời một phần kinh phí xây nhà cho gia đình.
Tại buổi bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn”, Công đoàn Công ty TNHH MTV cao su Lộc Ninh, Công đoàn cơ sở Nông trường I đã trao tặng gia đình nhiều phần quà phục vụ sinh hoạt gia đình. Đồng thời động viên chị Hạnh tiếp tục lao động, công tác tốt, góp phần tích cực thành quả sản xuất của Nông trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đức Trọng
(Cao su Lộc Ninh)
Related posts:
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ 98 triệu đồng cho người lao động "3 tại chỗ"
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng tổ chức giải bóng chuyền tứ hùng
Tháng Công nhân năm 2021: Lắng nghe và cảm ơn người lao động
"Bánh chưng xanh" trên vùng biên giới
Công đoàn CSVN chi 500 triệu đồng khen thưởng trong hội thi bàn tay vàng
Làng công nhân cao su: Mái ấm của Người lao động xa quê
Những nỗi niềm được chia sẻ, thấu hiểu
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng trao nhà Mái ấm Công đoàn cho người lao động
Cao su Lai Châu tặng quà cho 13 người lao động khó khăn
Tuyên truyền, nâng cao nhận thức công tác phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp