CSVNO – Nhân kỷ niệm 86 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2015), Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh vừa tổ chức bàn giao 1 Ngôi nhà Mái ấm Công đoàn.
![Gia đình anh Rơ Mah Khik trước ngôi nhà Mái ấm Công đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/CD1-460x307.jpg)
Ngôi nhà được trao cho gia đình anh Rơ Mah Khik, ở làng De Lung 2, xã Ia Tô, huyện IagRai, là công nhân tổ 12, Nông trường cao su Ia Pếch có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Ngôi nhà có tổng diện tích 36m2 với tổng kinh phí xây dựng là 50 triệu đồng, nguồn kinh phí xây dựng do Đoàn viên Công đoàn công ty đóng góp trong chương trình Mái ấm Công đoàn.
Dù giá trị vật chất ngôi nhà không lớn, nhưng phần nào đã giúp cho gia đình công nhân có được mái ấm che mưa che nắng, tạo điều kiện cho họ có thêm nghị lực vươn lên thoát nghèo bền vững, ổn định cuộc sống, tham gia tích cực vào việc sản xuất kinh doanh của đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Hà Đức Thành
Related posts:
Cao su Hòa Bình tổ chức hội thi tiếng hát karaoke năm 2024
Cao su Điện Biên: Khen thưởng 4 tập thể, 14 cá nhân trong phong trào thi đua nước rút
"2014 là năm hoạt động Công đoàn tổ chức tốt nhất"
Nữ cán bộ Công đoàn tận tâm, hết lòng vì công nhân lao động
Cao su Lộc Ninh trao thưởng cho 102 công nhân về trước kế hoạch
Nhiều mô hình hay trong phát triển kinh tế gia đình
Tìm hiểu về thiết chế Công đoàn
Tấm gương phụ nữ hai giỏi tiêu biểu
Công đoàn Cụm Tây Nguyên bàn giao 15 căn nhà trong 6 tháng đầu năm
Hội thao khu vực III: Lan tỏa tinh thần thể thao không giới hạn