CSVNO – Sáng ngày 27/01, Ban lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã họp trực tuyến với Công ty VKETI để thăm hỏi, chúc tết và động viên người lao động (NLĐ) ở lại đón xuân mới tại Campuchia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/142339515_1427152430818399_1905039119413752242_n.jpg)
Do dịch bệnh Covid – 19 diễn biến phức tạp nên hầu hết NLĐ tại Công ty VKETI từ nhiều tháng nay đã không về nước thăm gia đình. Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 năm nay công ty có 35 NLĐ Việt Nam ở lại dự án, đón xuân mới tại Vương quốc Campuchia.
Để thăm hỏi và chúc Tết NLĐ tại VKETI, công ty đã tổ chức họp trực tuyến với toàn thể NLĐ Việt Nam ở lại tại dự án. Ông Phan Tấn Hải – Phó Bí thư Đảng ủy, TGĐ công ty đã thay mặt ban lãnh đạo gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến toàn thể NLĐ Công ty VKETI nhân dịp Tết cổ truyền Tân Sửu 2021.
Ông chia sẻ: “Thay mặt lãnh đạo công ty, tôi gởi lời cảm ơn đến toàn thể NLĐ Công ty VKETI đã chung lưng đấu cật, chia sẻ với khó khăn của đơn vị, với tinh thần trách nhiệm và sự nỗ lực. Tập thể NLĐ VIKETI đã gạt qua những nhu cầu chính đáng và mong muốn của cá nhân, vì sự nghiệp chung đã gắn bó và cùng với công ty vượt qua khó khăn, thực hiện tốt nhiệm vụ kinh tế – chính trị được giao”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/142440701_1427152480818394_7444346425707478313_n.jpg)
Để NLĐ Việt Nam đón một mùa xuân mới ấm áp và nhiều niềm vui, Cao su Lộc Ninh đã hỗ trợ tiền lì xì tết, hỗ trợ khen thưởng với số tiền hơn 482 triệu đồng, Công đoàn Cao su Việt Nam tặng quà tết cho 23 phần quà cho NLĐ với số tiền 23 triệu đồng, công đoàn công ty hỗ trợ 40 phần quà cho NLĐ với số tiền 40 triệu đồng.
Trước những tình cảm này, NLĐ tại Công ty VKETI rất xúc động trước sự quan tâm kịp thời của công ty mẹ đến đơn vị đang đứng chân tại Campuchia. Năm 2020 vừa qua, VKETI cũng đã có nhiều nỗ lực để thực hiện nhiệm vụ kép, vừa tổ chức phòng chống dịch bệnh Covid – 19, vừa ổn định tổ chức sản xuất và chăm lo tốt đời sống cho NLĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/140816370_1427233787476930_504919951243570705_n.jpg)
ANH THƯ
Related posts:
Đong yêu thương, thêm cảm xúc
Tự hào về truyền thống để xây dựng ngành ngày càng phát triển
Ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam: "Linh hoạt các giải pháp chăm ...
An cư lạc nghiệp trên vùng biên giới
Thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2017: Thưởng hàng tỷ đồng
Kiên định theo con đường đã chọn
Công đoàn Cao su Bình Long chăm lo tốt đời sống người lao động
Lao động nữ đóng góp to lớn vào sự phát triển của ngành
Công đoàn Cao su Đồng Nai thăm và tặng quà công nhân đồng bào dân tộc thiểu số
Thi đua trên mọi lĩnh vực