CSVN – CĐ Cao su VN cho biết, tính hết tháng 5/2015, thông qua Hội nghị Người lao động đã có 49 đơn vị trực tiếp bầu thành viên Ban đại diện tập thể cấp công ty tham gia đối thoại với 245 người. Kết quả đối thoại tại các đơn vị đã có 4.351 ý kiến chất vấn từ phía người lao động.
![Khen thưởng cho CN nhân "Tháng CN" tại buổi đối thoại với người lao động tại NT Gò Dầu, Công ty CPCS Tây Ninh. Ảnh: Thế Trung](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/Hinh-3-460x258.jpg)
Nội dung tập trung chủ yếu vào các vấn đề: sản xuất kinh doanh, đời sống việc làm, chế độ chính sách, bảo hộ lao động… Trong đó, các cấp cơ sở đã giải quyết, trả lời 4.312 ý kiến; gửi về cấp Tập đoàn giải quyết 25 ý kiến; đề nghị Tập đoàn gửi ý kiến giải quyết 14 ý kiến đối với địa phương nơi có các đơn vị thành viên VRG trú đóng, hoạt động.
T.S
Related posts:
Phát động thi đua chào mừng ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ VN
Thông qua 2 Nghị quyết quan trọng
Cao su Đồng Phú tuyên dương 174 em học sinh sinh viên đạt thành tích cao trong học tập
Cao su Lai Châu trao 18 suất quà cho công nhân
Công đoàn Cao su Tân Biên thăm, chúc Tết người lao động Cao su Mê Kông
Cao su Chư Păh trao 130 suất quà cho các gia đình chính sách
Cao su Chư Păh tổ chức giải bóng bàn và bóng đá mini nữ chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp
Đặt lợi ích người lao động lên hàng đầu
Thêm nhiều "Mái ấm CĐ"
CĐ Cao su Lai Châu 2 trao quà cho học sinh vượt khó