CSVNO – Chiều ngày 19/1, Liên đoàn lao động tỉnh Lai Châu phối hợp với Kiểm toàn nhà nước khu vực 7, Hội chữ thập đỏ tỉnh và Công ty Cổ phần cao su Lai Châu tổ chức chương trình tết sum vầy kết nối yêu thương tại trường THCS Nậm Tăm, xã Nà Tăm, huyện Sìn Hồ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/IMG-3954-1024x593.jpg)
Tại đây các cơ quan chức năng đã trao 500 suất quà cho đoàn viên, công nhân lao động, học sinh và người dân có hoàn cảnh khó khăn tại xã Nậm Tăm, tổng trị giá quà trên 200 triệu đồng. Chương trình Tết sum vầy kết nối yêu thương được LĐLĐ tỉnh phối hợp với các cơ quan, đơn vị tổ chức hàng năm nhằm chia sẻ khó khăn với đoàn viên, công nhân lao động và học sinh trên địa bàn.
Qua đó, nhằm động viên, khuyến khích người dân, công nhân lao động và học sinh tích cực lao động sản xuất, học tập và vững tin vào sự lãnh đạo của Đảng, nhà nước, góp sức xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
TÙNG PHƯƠNG
Related posts:
Công đoàn Gỗ Dầu Tiếng: Chăm sóc sức khỏe CNLĐ là ưu tiên hàng đầu
"Xuân ấm áp" - Xuân của người xa quê
264 công nhân nhận quà Tết sum vầy
Nỗ lực để người lao động có môi trường làm việc và cuộc sống tốt hơn
Công đoàn Cao su Ea H'Leo: Trao hơn 100 suất quà cho công nhân
Cao su Chư Păh tổ chức nhiều hoạt động đến với người nghèo
Đặt lợi ích người lao động lên hàng đầu
Doanh nghiệp cao su nỗ lực vượt khó với lộ trình tăng lương tối thiểu vùng
Thi đua trên mọi lĩnh vực
Nhiều đóng góp tâm huyết, trách nhiệm