CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/07/1929 – 28/07/2019) tiến tới chào mừng Ngày Quốc khánh Nước CHXHCN Việt Nam (02/09/1945 – 02/09/2019), chiều ngày 28/07, tại Nhà thi đấu đa năng nông trường Cao su Long Hòa, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức Khai mạc Giải Bóng chuyền nam truyền thống Cao su Dầu Tiếng năm 2019.
![Các đội bóng chuyền tham gia khai mạc Giải bóng chuyền nam truyền thống Công ty năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-2-29.jpg)
Dự khai mạc có bà Lý Thiện Nữ – Ủy viên BTV Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn Công ty và các thành viên Ban tổ chức Giải bóng chyền nam truyền thống Công ty.
Tham gia Giải Bóng chuyền nam truyền thống năm nay có 13 đội bóng chuyền nam của 9 Nông trường, Xí nghiệp Chế biến, Phòng TTBV, Bệnh viện đa khoa, Công ty CP Gỗ Dầu Tiếng và được chia làm 4 bảng thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm, vòng bảng được tổ chức tại Sân bóng chuyền các Nông trường.
![Trận khai mạc giải giữa hai đội bóng chuyền Phòng Thanh tra Bảo vệ Công ty và nông trường Cao su Bến Súc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-5-6.jpg)
Vòng tứ kết, bán kết và chung kết được tổ chức tại Sân Bóng chuyền Trung tâm Văn hóa – Thể thao Cao su Dầu Tiếng. Sau Lễ khai mạc, Đội bóng chuyền Phòng Thanh tra Bảo vệ Công ty thắng Đội bóng chuyền nông trường Cao su Bến Súc với tỷ số 2 – 0 và Đội bóng chuyền Nam NTCS Long Hòa thắng Đội nông trường Cao su Đoàn Văn Tiến với tỷ số 2 – 0.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đại biểu dự khai mạc Giải bóng chuyền nam truyền thống Công ty năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-1-35.jpg)
Giải được tổ chức hàng năm và là một bước đánh giá kết quả phong trào bóng chuyền nam của các đơn vị cơ sở. Từ đó chọn ra những vận động viên có thành tích xuất sắc tham gia vào đội tuyển Bóng chuyền nam Công ty tham gia thi đấu các giải do tỉnh, ngành tổ chức.
VIỆT QUANG
Related posts:
Trại hè thiếu nhi VRG - 2014
Cao su Đồng Phú tổ chức nhiều hoạt động thiết thực trong Tháng Công nhân
Ông Nguyễn Ngọc Mùi tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Bình Thuận
4 tổ Cao su Dầu Tiếng nhận khen thưởng thi đua nước rút
Công đoàn Cao su Hà Tĩnh được đề nghị tặng Cờ thi đua của Tổng liên đoàn LĐVN
Vui trung thu đầm ấm, ý nghĩa
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân Cao su Kon Tum
Ý nghĩa quầy thuốc Công đoàn Bệnh viện Cao su Chư Sê
Công đoàn Cao su Việt Nam khai giảng Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Công đoàn
Tuyên dương 141 học sinh con công nhân Cao su Dầu Tiếng