CSVNO – Hưởng ứng chương trình “ Cả nước chung tay vì người nghèo”, ngày 17/10, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Nông trường Châu Quỳnh, Công ty CPCS Sơn La đã đến thăm và tặng quà các gia đình là công nhân và người dân trong vùng trồng cao su có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại bản Huổi Lán, xã Chiềng Ngàm, huyện Thuận Châu, tỉnh Sơn La.
![Đại diện Công đoàn và Đoàn Thanh niên Nông trường tặng quà cho người dân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/sl-298x620.jpg)
Đây là vùng đặc biệt khó khăn có toàn bộ là người đồng bào dân tộc H”Mông sinh sống, cách xa trung tâm xã và nông trường cao su khoảng hơn 20km, đường xá đi lại rất khó khăn.
Với tinh thần tương thân tương ái “Lá lành đùm lá rách”, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Nông trường Châu Quỳnh đã tặng chăn màn, quần áo cho các hộ gia đình và tặng cặp sách cho các cháu đang ở tuổi đến trường. Cùng với đó, Y tế Nông trường cũng đã đến thăm khám và kiểm tra sức khỏe cho người dân trong vùng.
![Tặng bánh kẹo cho các em thiếu nhi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/SL2-349x620.jpg)
![Tặng chăn màn, quần áo cho người dân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/sl1.jpg)
![Khám bệnh, phát thuốc miễn phí.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/sl-31-390x620.jpg)
LÒ LẢ
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Tây Ninh tổ chức nhiều phong trào thi đua lao động sản xuất
Cao su Tây Ninh tặng quà 24 công nhân khó khăn
Cao su Krông Buk tổ chức Hội thao hưởng ứng Tháng Công nhân
Phát triển kinh tế gia đình: Những cách làm mới
Nhiều hoạt động chăm lo công nhân lao động
Cao su Sa Thầy tổ chức nhiều hoạt động mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
2 tổ khai thác của Cao su Lai Châu được Công đoàn ngành khen thưởng
Công đoàn đồng hành cùng doanh nghiệp trong cổ phần hóa
Công đoàn khối CN-DV: Nhiều đơn vị điều chỉnh tăng lương đến 15%
Cao su Quảng Trị: Nhiều phong trào hướng đến CNLĐ nữ