CSVNO – Ông Võ Việt Tài – Ủy viên Thường vụ, Trưởng ban Tài chính và ông Võ Việt Ngân – Ủy viên thường vụ, Trưởng ban Chính sách Pháp luật CĐ Cao su VN đã trúng cử chức danh Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN, tại Hội nghị BCH CĐ CSVN mở rộng lần thứ 6, NK 2013 – 2018, tổ chức ngày 27/7.
![Lãnh đạo CĐ Cao su VN chúc mừng các đồng chí trúng cử vào BCH, BTV và chức danh phó chủ tịch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4347-460x233.jpg)
Ngoài ra, tại Hội nghị, đại biểu đã bầu bổ sung 5 ủy viên BCH CĐ Cao su VN, NK 2013 – 2018, gồm: Bạch Thị Phương Chi – Chủ tịch CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk; Lê Văn Kim – Chủ tịch CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng; Nguyễn Thị Phi Nga – Chủ tịch CĐ Công ty CPCS Phước Hòa; Đỗ Thành Nghiệp – Chủ tịch CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Tân Biên và Mai Xuân Thạnh – Chủ tịch CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị. Bầu ông Lê Văn Kim – Chủ tịch CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng vào Ban thường vụ.
![Đồng chí Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG phát biểu tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4342-460x311.jpg)
Phát biểu tại Hội nghị, ông Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG đã chúc mừng các đồng chí trúng cử nhiệm vụ mới. Đồng thời bày tỏ mong muốn mọi người tiếp tục phát huy tài năng, trí tuệ, lòng tâm huyết với hoạt động CĐ, quan tâm chăm lo tốt hơn nữa đời sống CNVC-LĐ.
“Nửa cuối nhiệm kỳ còn lại là khoảng thời gian còn rất nhiều khó khăn. Nhiệm vụ trọng tâm của tổ chức Công đoàn là cộng đồng cùng doanh nghiệp, tổ chức thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ được giao. Tôi tin rằng, với sự đoàn kết, nhất trí, chia sẻ, đồng hành của người lao động thì khó khăn thách thức nào chúng ta cũng sẽ vượt qua”, ông Lực bày tỏ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đoàn Chủ tịch điều hành Hội nghị BCH mở rộng lần thứ 6 NK 2013-2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4300-460x283.jpg)
Phó Chủ tịch thường trực CĐ Cao su VN Phan Tấn Hải, cho biết mặc dù gặp nhiều khó khăn trong SXKD do giá bán mủ cao su giảm, nhưng 6 tháng đầu năm 2015, CĐ Cao su VN vẫn tổ chức nhiều hoạt động chăm lo đời sống CNLĐ. Các chương trình lớn như “Xuân ấm áp”; “Tháng Công nhân”; “Mái ấm Công đoàn”; “Ánh sáng Công đoàn”… vẫn được duy trì. Đặc biệt, dịp Tết Ất Mùi vừa qua, CĐ và Tập đoàn đã trích từ Quỹ phúc lợi tập trung hơn 2,2 tỷ đồng tặng quà cho CNLĐ. Ngoài nguồn kinh phí trên, Tập đoàn còn hỗ trợ hơn 30 tỷ đồng, giúp các đơn vị khó khăn.
Về công tác xã hội, 6 tháng đầu năm, các CĐ cơ sở hỗ trợ 9 tỷ đồng vào các Quỹ xóa đói, giảm nghèo; hỗ trợ người nghèo ăn tết, buôn làng, đơn vị kết nghĩa; chăm lo gia đình chính sách; nuôi dưỡng 64 Bà mẹ Việt Nam anh hùng; xây tặng 74 nhà “Mái ấm CĐ”, 7 nhà tình nghĩa, tình thương…
![Đại biểu bỏ phiếu bầu chức danh phó chủ tịch CĐ Cao su VN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4329-460x284.jpg)
Hội nghị đã biểu quyết qua thông qua Nghị quyết về xây dựng và phát triển thiết chế văn hóa cơ sở trong VRG và Nghị quyết về việc đẩy mạnh phát triển kinh tế gia đình trong CNVCLĐ. Theo đó, mục tiêu đến năm 2020, phấn đấu có trên 50% nông trường, xí nghiệp, trên 70% công ty có thiết chế văn hóa, 100% hệ thống thiết chế văn hóa, thể thao được đầu tư trang thiết bị phù hợp với nhu cầu đơn vị. Phấn đấu 80% đơn vị đạt chuẩn văn hóa theo quy định của Bộ Văn hóa – Thể thao và Du lịch.
Đối với Nghị quyết phát triển kinh tế gia đình, chỉ tiêu có 100% CĐ cơ sở quán triệt quan điểm, mục tiêu phát triển kinh tế gia đình, tổ chức thực hiện các mô hình có hiệu quả; phấn đấu tăng thu nhập bình quân từ 20 – 30% so với thu nhập chính.
![Đại diện lãnh đạo CĐ Công ty Cao su Chư Prông và CĐ Cơ quan Tập đoàn ký kết nghĩa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4372-460x287.jpg)
Tại hội nghị, CĐ các đơn vị khu vực Tây Nguyên và TP.HCM tiếp tục ký kết nghĩa theo chương trình của CĐ Cao su VN xây dựng.
![Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN Nguyễn Đức Thịnh tặng hoa cho các đồng chí thôi tham gia BCH NK 2013-2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/IMG_4361-460x309.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam thực hiện tốt nhiệm vụ
Vui trung thu đầm ấm, ý nghĩa
Cao su Sa Thầy hỗ trợ 742 bi giếng cho người lao động
Đảm bảo người lao động đón Tết vui tươi, đầm ấm
Công đoàn Cao su Phước Hòa đổi giấy phép lái xe cho người lao động
Cao su Dầu Tiếng tuyên dương 195 học sinh, sinh viên
Hơn 250 CNLĐ Cao su Tân Biên hiến máu tình nguyện
Công đoàn Cao su Chư Sê: Xây nhà cho công nhân khó khăn
VRG sẽ phát hành sách Lịch sử phong trào công nhân cao su vào dịp 30/4
Công đoàn tích cực vận động mua cổ phần ưu đãi