CSVNO – Ngày 25/5, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long tổ chức Lễ phát động Tháng công nhân – Tháng hành động an toàn vệ sinh lao động năm 2018. Đồng thời trao 4 nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân.
![Lãnh đạo Công đoàn công ty trao biểu trưng 4 căn nhà mái ấm công đoàn cho công nh6an lao động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0457.jpg)
Tại lễ phát động, Công đoàn công ty đã đề ra nhiều chương trình hành động thiết thực hướng về cơ sở, người lao động. Đưa Tháng công nhân trở thành tháng hành động chăm lo cho người lao động thông qua nhiều hoạt động như: tuyên tuyền, vận động, phổ biến chính sách pháp luật, nâng cao nhận thức và trách nhiệm của người lao động về an toàn vệ sinh lao động.
Đồng thời tặng quà cho ĐVCĐ gặp khó khăn, tai nạn lao động, trao nhà Mái ấm Công đoàn, tuyên dương khen thưởng các tập thể cá nhân xuất sắc, duy trì tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, TDTT…
![Các đại biểu tham gia lễ phát động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0434.jpg)
Bám sát chủ đề Tháng công nhân năm 2018: “Mỗi công đoàn cơ sở- Một lợi ích đoàn viên”, thông qua các hoạt động để nâng cao nhận thức, niềm tự hào về truyền thống ngành và giai cấp công nhân Việt Nam cũng như tổ chức Công đoàn. Đoàn kết, tập hợp biểu dương lực lượng công nhân và người lao động, tạo khí thế thi đua sôi nổi, hăng say lao động sáng tạo, thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Võ Việt Tài - Phó chủ tịch Công đoàn Cs VN trao quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0440.jpg)
Ngoài ra duy trì công tác kiểm tra giám sát về thực hiện an toàn vệ sinh lao động tại cơ sở tổ đội sản xuất. Tổ chức tập huấn về an toàn vệ sinh lao động cho NLĐ, tổ chức đối thoại định kỳ với NLĐ tại nơi làm việc.
![Đại diện lãnh đạo công ty trao quà cho các cháu là con công nhân bị khuyết tật bẩm sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0461.jpg)
Nhân dịp này, Công đoàn công ty đã tặng quà cho 18 công nhân gặp tai nạn lao động có tỷ lệ thương tật 31% trở lên, 48 công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn. Trao 4 căn nhà mái ấm công đoàn, tặng quà cho 39 cháu là con CNLĐ bị dị tật bẩm sinh, nhiễm chất độc da cam, đồng thời xét chọn 18 cháu là con CNLĐ khó khăn học giỏi tham gia trại hè năm 2018 do Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức.
Phong Vũ
Related posts:
Trân trọng và biết ơn người lao động đã đồng hành cùng VRG vượt qua giai đoạn khó khăn
Cao su Đồng Nai đổi mới tập huấn cán bộ Công đoàn
Công đoàn Cao su Quasa Geruco nhận bằng khen của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
Công đoàn Cao su Ea H’leo trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn”
Nhiều hoạt động chăm lo tết cho người lao động
Khảo sát sự hài lòng của đoàn viên với các hoạt động công đoàn
403 suất quà Tết dành cho công nhân Cao su Lai Châu
Cao su Phước Hòa: Động viên người lao động tại dự án Campuchia
Cụm thi đua Công đoàn Tây Nguyên: Trao tặng 18 nhà “Mái ấm công đoàn”
Công đoàn Cụm thi đua miền Đông Nam bộ đẩy mạnh chăm lo cho người lao động