CSVNO – Trả lời đúng 100% câu hỏi trắc nghiệm, xử lý tình huống tốt, và thể hiện nội dung, hình thức phần thi tiểu phẩm xuất sắc, ông Nguyễn Đức Huy – Chủ tịch Công đoàn Nông trường 4 đã đoạt giải nhất tại Hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi năm 2015” do Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tổ chức ngày 13/9.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN (bìa phải) và ông trao giải nhất, nhì, ba cho các thi sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180670-460x345.jpg)
Tham dự hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi năm 2015” có 17 thí sinh là Chủ tịch các Công đoàn cơ sở và hơn 100 thành viên tham gia phụ diễn đến từ các nông trường, xí nghiệp, trung tâm y tế, công ty CP cấp nước… trực thuộc Công ty.
Hội thi được tổ chức với 4 phần thi. Mỗi thí sinh phải tham trải qua 4 vòng thi với các nội dung như: thi kỹ năng soạn thảo văn bản, trắc nghiệm, bốc thăm trả lời câu hỏi về xử lý các tình huống trong hoạt động công đoàn và cuối cùng là thi tiểu phẩm.
![Tiết mục thi tiểu phẩm của đơn vị Cơ quan Công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180660-460x345.jpg)
![Thí sinh thi xử lý tình huống](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180656-460x345.jpg)
Đây là đợt sinh hoạt chính trị rộng lớn, tạo sân chơi bổ ích cho mỗi thí sinh làm công tác công đoàn trong toàn công ty có cơ hội được học tập, nghiên cứu, cập nhập thêm kiến thức mới, trao đổi kinh nghiệm, nâng cao hiệu quả hoạt động, góp phần thực hiện tốt chức năng chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động; các chế độ, chính sách, pháp luật liên quan đối với người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN tặng hoa chúc mừng các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180646-460x345.jpg)
Phát biểu tại hội thi, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam Phan Mạnh Hùng cho biết, hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi là đợt tập huấn hiệu quả nhất trong việc trau dồi kiến thức, nâng cao kỹ năng làm việc của chủ tịch Công đoàn các cấp, nhằm đáp ứng nhu cầu thực tiễn hiện nay.
![trao giải phụ cho các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180664-460x345.jpg)
Qua một ngày tranh tài, Ban tổ chức hội thi đã trao giải nhất cho thí sinh Nguyễn Đức Huy – Chủ tịch Công đoàn NT 4; giải nhì thuộc về thí sinh Hồ Diên Đắc – Chủ tịch Công đoàn cơ quan công ty; 2 giải ba trao cho thí sinh Nguyễn Thị Kim Thành – Chủ tịch Công đoàn NT Phú Riềng Đỏ và Đoàn Võ Khoa – Chủ tịch Công đoàn NT 2. Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao thêm 7 giải khuyến khích, 1 giải tiểu phẩm hay nhất, 1 giải xử lý tình huống hay nhất, giải thí sinh lớn và nhỏ tuổi nhất.
![Ông Võ Việt Ngân - Phó chủ tịch Công đoàn CSVN, trưởng Ban Giám khảo đánh giá tại hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/P1180662-460x345.jpg)
Đánh giá về chất lượng chuyên môn, ông Võ Việt Ngân – Phó chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam, trưởng Ban Giám khảo nhận xét, các thí sinh đều có sự chuẩn bị khá tốt, tham gia nhiệt tình, sôi nổi, nắm chắc kiến thức, và có kỹ năng xử lý tình huống trong hoạt động công đoàn.
“Riêng phần thi tiểu phẩm, tôi đánh giá cao diễn xuất tự nhiên, nhập vai của các thi sinh cũng như các thành viên tham gia phụ diễn. Qua các tiểu phẩm cho thấy trình độ chuyên môn cao của cán bộ công đoàn cơ sở đồng thời thể hiện đậm nét phong trào văn hóa văn nghệ tại các đơn vị được dùy trì tốt”, ông Võ Việt Ngân nhấn mạnh.
Tin, ảnh: Ng. Cường
Related posts:
Khối thi đua Công đoàn 9 Tập đoàn, Tổng công ty: Tạo được niềm tin từ người lao động và doanh nghiệp
Ông Lê Văn Kim tái trúng cử Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng
Thư chúc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 của Chủ tịch HĐQT VRG
Cao su Chư Prông phấn đấu có trên 75% CNLĐ tiên tiến
Cao su Chư Mom Ray trao tặng 1.160 cặp bánh chưng và 4 tấn thịt lợn cho người lao động ăn Tết
Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng công nhân
Cao su Dầu Tiếng: Trao quà công nhân khó khăn
Nên ưu tiên cho người lao động mua cổ phần khi thoái vốn
Công đoàn Khối Hành chính sự nghiệp tặng 40 suất quà cho công nhân
Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động