CSVNO – Nằm trong chuỗi các hoạt động hưởng ứng “Tháng Công nhân” năm 2019 và chào mừng kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, sáng 28/5, LĐLĐ tỉnh Gia Lai tổ chức Lễ tuyên dương 90 CNVC – LĐ giỏi là cán bộ công đoàn cơ sở, cán bộ nữ công cơ sở tiêu biểu năm 2019.
![Lãnh đạo LĐLĐ trao bằng khen cho anh R'com Bliu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0341.jpg)
Tại buổi lễ tuyên dương năm nay, 4 CTCS thuộc VRG trên địa bàn tỉnh mỗi đơn vị có 2 gương mặt tiêu biểu được tuyên dương. Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê có anh Nguyễn Anh Trực – Chủ tịch CĐ NT Ia H’lốp, chị Nguyễn Thị Mến – Cán bộ CĐ khối phòng ban công ty; Cao su Mang Yang có ông Lê Văn Thọ – Chủ tịch CĐ NT Hòa Bình, anh Tăng Văn Hiền – Chủ tịch CĐ NT Bờ Ngoong; Cao su Chư Păh có ông Nguyễn Thanh Hải – Phó Chủ tịch CĐ công ty, anh R’com Bliu – Chủ tịch CĐ NT Ia Phú và Cao su Chư Prông có ông Trần Ngọc Tú – Chủ tịch CĐ NT Thống Nhất, chị Trần Thị Hường – CĐ Trung tâm y tế.
![Lãnh đạo tỉnh Gia Lai trao bằng khen cho anh Tăng Văn Hiền của Cao su Mang Yang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0336.jpg)
Lễ Tuyên dương CNVC – LĐ giỏi năm nay lần này, LĐLĐ tỉnh muốn giành sự tri ân đặc biệt đối với những điển hình tiên tiến, những đầu tàu gương mẫu trong các phong trào thi đua yêu nước do UBND tỉnh và LĐLĐ tỉnh phát động. Các anh, chị vừa là CNVC-LĐ giỏi, vừa là cán bộ CĐ cơ sở, cán bộ nữ công cơ sở xuất sắc, tiêu biểu; người trực tiếp tổ chức, phát động và lan tỏa các phong trào đến đoàn viên.
![Lãnh đạo tỉnh Gia Lai trao Bằng khen cho ông Lê Văn Thọ của cao su Mang Yang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0333.jpg)
Thành tích của 90 CNVC – LĐ giỏi là cán bộ CĐ cơ sở, cán bộ nữ công cơ sở tiêu biểu được tuyên dương lần này là những bông hoa đẹp trong vườn hoa thi đua đầy hương sắc của phong trào CN và hoạt động CĐ nhân kỷ niệm 50 năm thực hiện Di chúc của Bác Hồ và thiết thực chào mừng kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh và Ban Thi đua khen thưởng tỉnh trao bằng khen cho anh Nguyễn Anh Trực của cao su Chư Sê](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_03441.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Tháng công nhân 2016: Đối tượng thụ hưởng nhiều hơn
Nâng cao chất lượng hoạt động nữ công
Làm tuyên giáo thời khó
Cao su Lộc Ninh chúc Tết trực tuyến người lao động tại Campuchia
Xây dựng đội ngũ cán bộ nữ công ngày càng vững mạnh
Ông Nguyễn Thanh Liêm tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Tây Ninh
Hỗ trợ công nhân Cao su Lai Châu ảnh hưởng bởi dịch Covid - 19
Mục tiêu, phương hướng hoạt động của Công đoàn cao su Việt Nam nhiệm kỳ 2023 - 2028
Cao su Quảng Trị nỗ lực giữ chân người lao động
Cao su Đồng Phú tuyên dương 200 công nhân ưu tú