CSVNO – Từ nay đến hết năm 2016, Công đoàn Cao su Mang Yang xác định, tập trung hoạt động hướng về cơ sở, cùng với công nhân vượt qua khó khăn, tiếp tục đẩy mạnh công tác thi đua yêu nước.
![Tặng quà cho đồng bào dân tộc khó khăn.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/MY-460x345.jpg)
Trong đó nổi bật là các phong trào “Thi đua lao động giỏi”, “Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi”, “Phát triển kinh tế gia đình”. Ngoài ra tổ chức tốt và có hiệu quả chương trình “Mái ấm công đoàn” cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, giới thiệu cho tổ chức Đảng từ 8-10 đoàn viên ưu tú để xem xét kết nạp Đảng.
[stextbox id=”stb_style_259398”]Tại hội nghị Hội nghị Ban chấp hành mở rộng ngày 10/6, Công đoàn công ty đã tổ chức bầu bà Phạm Thị Mến – UV.BTV, Phó phòng Thi đua Văn thể công ty giữ chức vụ Phó chủ tịch công đoàn nhiệm kỳ 2012 – 2017.[/stextbox]5 tháng đầu năm 2016, tình hình hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty vẫn còn nhiều khó khăn do giá bán thấp, lốc xoáy gây thiệt hại hàng chục hecta cao su khai thác….Tuy nhiên, bằng nỗ lực vượt khó, đồng hành với người công nhân, Công đoàn công ty đã tập trung chăm lo đời sống cho người lao động.
Cụ thể, trong dịp tết Nguyên Đán, Công đoàn đã tặng 267 suất quà, trị giá 1 triệu đồng/suất cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn, trao 2.036 suất quà cho các gia đình chính sách, công nhân đồng bào dân tộc, gia đình nghèo của các làng kết nghĩa, vận động 36 đoàn viên với 62 ngày công giúp đỡ những công nhân tại 4 nông trường bị thiệt hại lốc xoáy, phối hợp với trung tâm y tế khám và cấp thuốc cho 1.023 lượt CBCNV – LĐ, cùng với Công đoàn CSVN tổ chức tập huấn cho 194 cán bộ công đoàn cơ sở…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
P.T.M
Related posts:
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng đối thoại người lao động
Khối thi đua Công đoàn 9 Tập đoàn, Tổng công ty: Tạo được niềm tin từ người lao động và doanh nghiệp
Xí nghiệp chế biến đạt giải nhất hội thao Tổng Công ty Cao su Đồng Nai
Cao su Dầu Tiếng: NT Thanh An đạt giải nhất hội thi tiếng hát Karaoke năm 2019
Trang bị kỹ năng cho cán bộ nữ trong doanh nghiệp
Tấm gương phụ nữ hai giỏi tiêu biểu
Cán bộ công đoàn phải năng động, sáng tạo
Cao su Sơn La tổ chức tọa đàm nhân ngày Phụ nữ Việt Nam
Trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Sa Thầy
Công đoàn Công ty CP Quasa Geruco tổ chức hội thi nấu ăn mừng ngày Quốc tế Phụ nữ