CSVNO – Chào mừng ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, tại Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang, Công đoàn CSVN đã tổ chức buổi nói chuyện chuyên đề với nội dung “Phát huy vị thế vai trò của cán bộ nữ trong quản trị doanh nghiệp”.
![Tham gia các trò chơi liên quan đến kiến thức về phụ nữ tham gia quản lý doanh nghiệp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0709.jpg)
Đến dự và chúc mừng các chị em nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 có bà Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch CĐ CSVN, cán bộ và lãnh đạo CĐ các đơn vị khu vực Tây Nguyên.
Tại buổi nói chuyện, Tiến sỹ Lê Thị Linh Trang – Trưởng khoa Đại cương, Học viên Cán bộ Tp. Hồ Chí Minh đã trao đổi kinh nghiệm, kỹ năng sống của chị em phụ nữ trong cuộc sống thường ngày. Mặt khác, các chị em đã cùng nhau trao đổi kinh nghiệm chăm sóc gia đình, nuôi dạy con, công việc và tham gia nhiều trò chơi đố vui có thưởng liên quan đến công việc hàng ngày trong cuộc sống của chị em.
![Trao đổi kinh nghiệm về phụ nữ có thể làm lãnh đạo trong doanh nghiệp hay không.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0719.jpg)
Buổi nói chuyện là dịp để 140 chị em phụ nữ của 9 công ty cao su trên địa bàn Tây Nguyên giao lưu, gặp gỡ ý nghĩa và bổ ích đối với chị em, nhất là những chị em là lao động trực tiếp sản xuất, ít được hội họp, tham gia công tác xã hội…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
GIA LINH
Related posts:
Công đoàn phải là chỗ dựa vững chắc cho người lao động
Tháng Công nhân năm 2021: Lắng nghe và cảm ơn người lao động
Cao su Chư Păh tuyên dương 375 học sinh có thành tích học tập xuất sắc năm học 2023-2024
Nông trường Long Hòa phát động "Tháng Công nhân" năm 2019
Công đoàn Trường CĐ CN Cao su: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong tháng 6
Cao su Phú Riềng khen thưởng 2.170 HSSV năm 2015
Công đoàn Trường Cao đẳng CN Cao su là chỗ dựa vững chắc cho CNVC lao động
“Lấy đoàn viên và người lao động làm địa bàn hoạt động chủ yếu”
Vinh danh 78 công nhân ưu tú
Công đoàn Cao su Tây Ninh: Tôn vinh cán bộ CĐ xuất sắc