CSVNO – Sáng ngày 16/1, Hiệp hội Cao su VN (VRA) đã tổ chức Lễ kết nạp đoàn viên công đoàn (ĐVCĐ); thành lập CĐ cơ sở và ra mắt Ban Chấp hành lâm thời CĐ VRA.
![Đại diện lãnh đạo Đảng ủy VRG; lãnh đạo CĐ Cao su VN và VRA chúc mừng Ban Chấp hành lâm thời CĐ VRA](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Ảnh-2-460x220.jpg)
Tại buổi lễ, Phó Chủ tịch thường trực CĐ Cao su VN Phan Tấn Hải, trao quyết định kết nạp và thẻ đoàn viên cho 6 cán bộ VRA. Đồng thời, trao quyết định thành lập Công đoàn VRA.
![Phó Chủ tịch thường trực CĐ Cao su VN Phan Tấn Hải trao quyết định và thẻ đoàn viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Ảnh-3-460x351.jpg)
CĐ VRA gồm Văn phòng Hiệp hội Cao su Việt Nam và Quỹ Bảo hiểm Xuất khẩu Cao su. CĐ VRA là CĐ cơ sở, hoạt động theo điều 22 điều lệ khóa XI Công đoàn Việt Nam.
![Ban Chấp hành lâm thời CĐ VRA ra mắt đại biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Ảnh-1-460x366.jpg)
Dịp này, VRA đã quyết định chỉ định Ban Chấp hành lâm thời CĐ VRA gồm 3 đồng chí. Đồng chí Trương Ngọc Thu – Chủ tịch; đ/c Võ Công Danh – Ủy viên BCH, phụ trách kiểm tra và đ/c Nguyễn Thị Việt Hồng – Ủy viên BCH.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Phí Văn Tuyển - Trưởng Ban Tổ chức cán bộ CĐ Cao su VN đọc quyết định thành lập CĐ VRA](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Ảnh-4-460x372.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Tấn Hải đã chúc mừng VRA sau nhiều năm mong muốn, đến nay đã đủ điều kiện thành lập CĐ cơ sở. Đồng thời, đề nghị BCH lâm thời CĐ VRA nghiên cứu, nắm bắt và hoạt động theo đúng điều lệ CĐ VN quy định. “Ban chấp hành và các ĐVCĐ chủ yếu là cán bộ trẻ, có năng lực và nhiệt huyết, hy vọng sẽ đẩy mạnh hoạt động công đoàn và phong trào công nhân viên chức lao động của Hiệp hội Cao su VN ngày càng phát triển”, ông Hải bày tỏ.
Tính đến thời điểm này, CĐ VRA có 15 ĐVCĐ.
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Hoạt động Công đoàn Geru Star có nhiều đổi mới
Thành lập CĐ cơ sở Công ty CP KCN Tân Bình
Tập huấn 270 cán bộ Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Bình Long trao 86 phần quà cho người lao động và gia thuộc bị bệnh hiểm nghèo
Hoạt động Công đoàn luôn gắn liền với chủ trương VRG
Công đoàn Cao su Lộc Ninh mít tinh kỷ niệm 93 năm thành lập Công đoàn Việt Nam
Bế mạc Ngày hội văn hóa công nhân Cao su Dầu Tiếng
Cao su Quảng Nam vô địch giải bóng đá nam Khối Doanh nghiệp 1 tỉnh Quảng Nam
Cao su Chư Păh trao 110 phần quà cho các gia đình chính sách
Công đoàn CSVN Đạt giải Nhì Cuộc thi ảnh “Nét đẹp Công đoàn và người lao động”