Từ ngày 27/10 đến 4/11, CĐ, Ban điều hành Công ty CPCS Hòa Bình, các phòng ban chức năng công ty và các Đội sản xuất đã tổ chức đối thoại định kỳ với người lao động định kỳ quý 4/2014.
Tại các buổi đối thoại, người lao động đã phát biểu ý kiến, thắc mắc, bày tỏ những tâm tư, nguyện vọng liên quan đến vườn cây, đơn giá tiền lương, các chế độ chính sách về BHXH, BHYT, chế độ chính sách riêng đối với lao động nữ v.v… Thông qua các buổi đối thoại trực tiếp với người lao động, CĐ công ty đã động viên CBCNV-LĐ, ĐVCĐ khắc phục khó khăn, sát cánh cùng công ty ra sức thi đua nước rút 3 tháng cuối năm, góp phần hoàn thành kế hoạch năm 2014. Được biết trong tháng 10, công ty đã khen thưởng cho 263 CN vượt sản lượng với số tiền hơn 100 triệu; CĐ công ty khen thưởng động viên 16,7 triệu đồng.
Công Dũng
Related posts:
Hàng trăm suất quà Tết đến với CNLĐ Cao su Thanh Hóa, Kon Tum
Công đoàn Cao su có đóng góp to lớn vào thắng lợi của VRG năm 2021
Khen thưởng phụ nữ "hai giỏi" Cao su Chư Păh
Công đoàn CSVN hỗ trợ 50 triệu đồng xây sân bóng chuyền
Nồng ấm Tháng Công nhân
Công ty CP Khu Công nghiệp Nam Tân Uyên cần nâng cao hơn nữa chất lượng hoạt động công đoàn
Người chủ tịch công đoàn hết lòng vì người lao động
Thi đua tuyên truyền, vận động giữ chân người lao động
Chia sẻ kinh nghiệm hoạt động Khối thi đua Công đoàn
Công đoàn Cao su Krông Buk, Gỗ Thuận An tặng quà người lao động khó khăn