![Ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch CĐ CSVN, Chánh chủ khảo Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi TCT Cao su Đồng Nai trao giải nhất, nhì cho các thí sinh. Ảnh: Đào Phong](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_29021.jpg)
CĐ TCT Cao su Đồng Nai
16 CHỦ TỊCH CĐ CƠ SỞ TRANH TÀI
Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi năm 2019 của CĐ TCT Cao su Đồng Nai, có 16 thí sinh tham gia, hầu hết là Chủ tịch CĐ cơ sở trực thuộc Công đoàn TCT. Các thí sinh trải qua 3 phần thi gồm: Trắc nghiệm, tự luận và xử lý tình huống. Trong phần thi Tự luận, các thí sinh tự chọn chủ đề viết trong thời gian 20 phút, sau đó sẽ thuyết trình về chủ đề này. Có rất nhiều chủ đề thuyết trình rất ấn tượng, thu hút người nghe. Phần xử lý tình huống, ngoài việc đưa ra cách xử lý tình huống trong bộ đề thi, các thí sinh phải trả lời thêm những câu hỏi của Ban giám khảo liên quan đến tình huống đặt ra.
Kết thúc hội thi, anh Trịnh Huỳnh Khánh Dũ – CĐ Công ty CP Địa ốc Đồng Nai giành giải nhất. Anh Võ Anh Phong và Hồ Dương Minh đạt giải nhì. Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao 4 giải ba, 6 giải khuyến khích và các giải phụ cho thí sinh. Dịp này, CĐ TCT đã lựa chọn các cá nhân vào đội tuyển tập luyện để tham dự Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi cấp ngành sắp tới.
MINH NHIÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
CĐ Cao su Dầu Tiếng
ÔNG TRẦN XUÂN BẢY ĐẠT GIẢI NHẤT
Ngày 25/6, CĐ Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi năm 2019. Tham dự có 23 thí sinh là chủ tịch, phó chủ tịch CĐ cơ sở trong toàn công ty. Các thí sinh đã trải qua 2 phần thi: trắc nghiệm – tự luận, xử lý tình huống.
Nội dung hội thi lần này xoay quanh các vấn đề về các kiến thức pháp luật Bộ luật Lao động, Luật An toàn vệ sinh lao động, Luật CĐ, các Nghị định, Nghị quyết, kiến thức về CĐ, về ngành cao su và các kỹ năng xử lý tình huống.
Kết quả, anh Trần Xuân Bảy – Chủ tịch CĐ Xí nghiệp Chế biến đã xuất sắc đạt giải nhất của hội thi; anh Nguyễn Ngọc Tâm – Chủ tịch CĐ NT Long Hòa và Lê Hoàng Minh – Phó Chủ tịch CĐ NT Minh Thạnh đồng giải nhì; giải ba thuộc về Nguyễn Hoàng Ngọc, Phạm Ngọc Ánh và Trần Kim Trắc. Ngoài ra, ban tổ chức còn trao 17 giải khuyến khích và 1 giải thí sinh xử lý tình huống hay nhất tại hội thi. Tổng kinh phí tổ chức hội thi 66 triệu đồng, trong đó, kinh phí khen thưởng 17 triệu đồng.
VIỆT QUANG
Cao su Bình Long:
TỔ CHỨC 3 ĐOÀN TUYÊN TRUYỀN, ĐỐI THOẠI ĐỊNH KỲ
Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã ban hành thông báo về việc khen thưởng tập thể, cá nhân hoàn thành nhiệm vụ 6 tháng đầu năm 2019 với mức khen thưởng 1 triệu đồng/người.
Mức khen thưởng cho các tập thể tổ, xưởng, nông trường, xí nghiệp, đơn vị trực thuộc căn cứ chức năng, nhiệm vụ, quy mô và mức độ hoàn thành nhiệm vụ từng đơn vị. Bên cạnh đó, công ty sẽ tổ chức 3 đoàn đi cơ sở thực hiện công tác tuyên truyền, đối thoại định kỳ tại nơi làm việc trong NLĐ theo Nghị định 149/2018/NĐ-CP ngày 7/11/2018 của Chính phủ quy định về thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở tại nơi làm việc.
Thiết thực hưởng ứng, tham gia chuỗi 27 sự kiện kỷ niệm 90 năm ngày truyền thống Ngành Cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2019), Công ty tổ chức Hội thi “Tiếng hát công nhân viên chức lao động năm 2019” và chuẩn bị chương trình tham gia Hội diễn cấp Tập đoàn. Đồng thời tuyên dương, khen thưởng học sinh là con NLĐ công ty đạt thành tích xuất sắc trong năm học 2018 – 2019.
SONG NGỌC
Related posts:
Sôi nổi trại hè khu vực Tây nguyên và miền Trung
301 người lao động được nhận quà trong chương trình "Tết sum vầy - Xuân bình an"
Sôi nổi thi tiểu phẩm Hội thi Chủ tịch Công đoàn giỏi
100% Công đoàn cơ sở Cao su Bình Long vững mạnh, xuất sắc
Phổ biến kế hoạch cổ phần hóa cho người lao động
Vai trò Công đoàn trong cổ phần hóa: Cần năng động hơn
Đề xuất giảm số năm đóng BHXH xuống 15 năm hưởng lương hưu
NT Đoàn Văn Tiến tổ chức Đại hội điểm CĐ cơ sở
Cao su Kon Tum tổ chức Hội thi “Dân vũ thể thao” chào mừng ngày Quốc tế Phụ nữ
Tặng 300 suất quà cho trẻ em suy dinh dưỡng