CSVNO – Từ ngày 16 – 20/10, Công đoàn Công ty CPCS Sa Thầy đã sối nổi tổ chức nhiều hoạt động dành cho nữ CNVC LĐ, nhằm chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (20/10/1930 – 20/10/2023) và kỷ niệm 94 năm ngày truyền thống ngành cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2023).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/1-1-1024x768.png)
Công đoàn công ty đã tổ chức Hội thi nấu ăn với chủ đề “Giữ lửa yêu thương”, nhằm ôn lại truyền thống lịch sử về ngày Phụ nữ Việt Nam, hội thi cũng đã khẳng định vị trí, vai trò và những đóng góp quan trọng của người phụ nữ trong cuộc sống hàng ngày từ xưa đến nay.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/2.png)
Sau thời gian 150 phút, 6 đội thi đến từ các đơn vị đã hoàn thành xuất sắc phần thi. Kết thúc Hội thi, Ban Tổ chức đã trao giải nhất cho Đội Cao su Thanh niên với chủ đề “Gia đình hội tụ”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/3-1024x767.png)
Công đoàn Nông trường Cao su Bãi Lau giao lưu bóng đá
Công đoàn các đơn vị trực thuộc cũng đã tổ chức nhiều hoạt động như: tọa đàm, giải bóng đá, bóng chuyền, thi nấu ăn, tiệc liên hoan… cho nữ lao động. Các hoạt động được tổ chức sôi nổi, thu hút được đông đảo nữ đoàn viên hưởng ứng và tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/4-1024x768.png)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/5-1024x768.png)
MINH TUẤN
Related posts:
Geru Star trao hỗ trợ xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho người lao động
Cao su Chư Păh trao nhà tình nghĩa cho công nhân khó khăn
Kịp thời hỗ trợ người lao động bị ảnh hưởng bởi Covid-19
Hiến kế giữ chân người lao động
CĐ Cao su Chư Prông tổ chức gặp mặt học sinh giỏi
Bà Nguyễn Thị Phi Nga tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su phát động Tháng Công nhân
Tháng công nhân
VRG Khải Hoàn đối thoại cùng người lao động
Công đoàn Cao su VN ủng hộ 200 triệu đồng cho đồng bào bị lũ lụt