CSVNO – 118 suất quà, trị giá một triệu đồng/suất, trong đó có 15 suất quà của ông Nguyễn Văn Tân – Phó TGĐ VRG, kiêm chủ tịch HĐTV Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’leo đã được Công đoàn công ty trao cho 118 gia đình công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trong đó có 3/4 là công nhân dân tộc thiểu số.
![Chủ tịch công đoàn công ty Trương Công lực trao quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0210-620x416.jpg)
Trong ngày 23 – 24/1/2017, đại diện công đoàn công ty đã đến từng đơn vị, trao 118 suất quà cho từng công nhân của 7 nông trường, đội sản xuất.
![Niềm vui của công nhân khi được nhận quà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_02131-620x416.jpg)
Đại diện Công đoàn cao su Ea H’Leo đã thăm hỏi sức khỏe, tình hình đời sống của gia đình các công nhân. Đồng thời, căn dặn công nhân tổ chức vui xuân đón Tết cổ truyền của dân tộc vui vẻ, đấm ấm, đảm bảo an toàn, tiết kiệm.
![Niềm vui của một nữ công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0231-620x416.jpg)
Đây là việc làm hàng năm và có ý nghĩa hết sức thiết thực, nhằm chăm lo đời sống của công nhân cao su có hoàn cảnh kinh tế gia đình khó khăn, theo tinh thần chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ, không để người nghèo, gia đình khó khăn không có điều kiện vui xuân đón Tết.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao quà cho công nhân của Nông trường Ea Sol](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_02351-620x416.jpg)
![Công nhân Nông trường Ea Sol chụp hình kỷ niệm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_0236-620x416.jpg)
Văn Vĩnh
Related posts:
“Tổ là mái nhà thứ 2 của chúng tôi”
Các đơn vị miền núi phía Bắc nỗ lực đảm bảo đời sống người lao động
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng cho 4 tập thể xuất sắc của Cao su Dầu Tiếng
248 đại biểu dự Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam khóa IX
Cao su Chư Păh trao 320 suất quà cho gia đình chính sách và hộ nghèo
Tờ tin CĐ cao su VN luôn đồng hành cùng NLĐ
Ông Lưu Thế Doanh trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phú Riềng
Cao su Dầu Tiếng trao 104 suất học bổng cho học sinh giỏi
Nhiều hoạt động hướng về người lao động
Tặng 30 suất quà cho công nhân Cao su Kon Tum